Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help ! Me Cứu em với cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ngoducgia, 6/5/15.

Lượt xem: 1,911

1. ngoducgia Mới đăng kí

EM đang dùng cs6 và thiết kế quảng cáo cho cty .vào mấy phút ko đẹp cho lắm thì máy em nó bị dư này các bác xem giúp em với .em cảm ơn !

...
  2. ngoducgia

ngoducgia Mới đăng kí

Các bác giúp em với ạ em cảm ơn .....:|
  3. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

Hình như là file vesion cũ ko mở đc
    Hồng Sơnngoducgia thích bài viết này.
  4. ngoducgia

ngoducgia Mới đăng kí

có cách gì khắc phục không bác !
  5. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

@ngoducgia: Có lần máy mình cũng vui tính thế, cũng chẳng tìm được cách nào khác nên đợt đấy mình phải làm lại :|
  6. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Chào bạn!

File bạn đang cố mở đc tạo trên PTS các bản đời đầu và hiện không còn được hỗ trợ! Bạn phải vẽ lại hoặc cài những bản PTS cũ hơn để mở được.

Thân!
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. ngoducgia

ngoducgia Mới đăng kí

Vâng em xin cảm ơn các bác ợ em làm mấy hum tự dưng bị thế chẳng hiểu hic
  8. nguyenthao811

SwingsOnlyone: Vấn đề lúc đấy của e là e làm bằng cs6, rồi vài hôm sau cũng mở cs6 và rồi nó báo thế :">, a có biết nguyên nhân không :D
  9. ngoducgia

ngoducgia Mới đăng kí

@nguyenthao811 vấn để là em bị như bác luôn mà ko biết giải quyết như thế nào đây .[-O<
    nguyenthao811 thích bài viết này
  10. nguyenthao811

Vấn đề... thì bác làm lại thôi :)):)):))
    ngoducgia thích bài viết này
  11. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:D sao k cài CC ?
  12. drax

drax Thành viên cấp 4

nó báo phiên bản không tương thích nhưng trước khi thực sự phải cài lại hãy xóa sạch temp đi đã
  13. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Nếu làm trên CS6 mà sau đó không mở lại được thì chỉ có thể file PSD kia bạn compile trên phiên bản CS6 Portable. Đối với các ứng dụng kiểu "dọn nhà sẵn trc khi làm việc" (ăn rất nhiều dung lượng ổ cứng dù chưa làm gì) thì bạn nên dùng bản cài, việc dùng Portable sẽ khiến bạn phải trả giá trong nhiều trường hợp
    ngoducgia, tranvan.muonnguyenthao811 thích bài viết này.
  14. nguyenthao811

15. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Mình bị cái này 1 lần khi xuất file từ Corel/Ai sang PSD rồi mở, nguyên nhân mình bị là như thế này:

1. Dung lượng quá lớn (>1Gb, độ phân giải quá cao cho file kích thước lớn) -> báo lỗi.
    2. Corel/Ai chưa hoàn tất quá trình export mà đã mở -> báo lỗi.
    3. Tràn bộ nhớ đệm (Do làm lâu quá mà chưa khởi động lại chương trình/ máy.)

Khắc phục:
    1. Bạn thử giảm độ phân giải của file xuống, VD: file backdrop (4x1)m thì độ phân giải chỉ khoảng 85-120 dpi
    2. Chờ cho quá trình export (nếu có) hoàn tất, sau đó tắt bớt ứng dụng rồi mới mở bằng PTS. Trường hợp vẫn bị: thử lưu lại với tên file khác.
    3. Restart programs/máy tính để giải phóng bộ nhớ đệm, sau đó thử mở lại.
    4. Hiếm: vì bạn là người thiết kế nên hiếm khi bạn lưu file sai tên, nhưng biết đâu mình... tẩu hoả, check kỹ xem mình có lưu đúng file name/ file style không nhé.

Ngoài những trường hợp trên thì mình hiếm khi gặp lỗi mà bạn gặp.

Good luck.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn