Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help Me ! Lỗi font gõ tiếng Việt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mram3n, 21/4/17.

Lượt xem: 2,005

1. mram3n Mới đăng kí

[​IMG] Ai đã gặp xin giúp mình với ! Tks All

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/4/17
  2. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Chào bạn, đó là lỗi màn hình trắng.:)):)):))
  3. mram3n

mram3n Mới đăng kí

4. quymai

quymai Thành viên cấp 1

đầu tiên là font đó có việt hóa k.
    nếu việt hóa thì chạy lại unikey dưới quyền admin
  5. tkimn

tkimn Banned

font này không được việt hóa nên không gõ tiếng Việt được
  6. mram3n

mram3n Mới đăng kí

tks 2 bạn ! trước đây khi chưa cài Win10 trong font của CS6 có các font VNI muốn gõ tiếng việt phải Run as admin và chọn VNI windo trong Unikey ; Sau khi cài win 10 thì không thấy font VNI trong CS6 nữa và Unikey để Unicode vẫn gõ tiếng việt bình thường nhưng lại bị lỗi như vậy !
    Bạn nào đã gặp lỗi này chỉ mình cách fix với , rõ chút nhé vì trình IT mình hơi CÒI ^^ ! Tks All
  7. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Trích lời bạn Bát Nhã trong 2pic http://forum.vietdesigner.net/threads/loi-font-tieng-viet-photoshop-cs6.19600/page-2. Bạn thử làm xem thế nào?

8. goldidea123

goldidea123 Mới đăng kí

Cái này bạn tìm kiếm font trên mạng ý. search tên Font ra là được mà

Ủng hộ diễn đàn