Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help me_vấn đề về chọn font

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi khaimantq, 12/10/17.

Lượt xem: 2,185

1. khaimantq Mới đăng kí

Các bác cho e hỏi chút.

E đang dùng bản pts CC 2015.5. khi sử dụng font bị nhảy linh tinh, thường là nó sẽ nhảy theo font mình hay xử dụng.
    Vd: e đang chọn font utm, thì như các bản dưới ấn phím xuống hoặc lăn chuột nó sẽ nhảy tiếp tới font utm tiếp theo.
    Nhưng đây e lại bị nhảy loạn lên, UTM sang roboto sang UVF.. linh tinh hết cả.
    Bác nào biết tắt cái ưu tiên đó đi, để nó nhảy bình thường ko giúp e với.

e cảm ơn !

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

E phải lên mục lựa Font, xoè bảng dó ra, vừa nhìn, vừa chọn, vừa nhấn mũi tên xuống, thì nó chạy ngon theo danh sách mắt nhìn thấy đó đó.. Đó là lỗi bug, khó sửa, mình sài CC 2014, thì hok cần xoè fonts ra, nhấn mũi tên, vẫn chạy đc, hok có version CC nào ngon toàn diện cả, a bị lỗi bug khác, a vẫn có cách khác, chậm chậm, là sài quen dc tất cả các version, từ từ sẽ quen, đừng tốn thời gian với chuyện nhỏ nhoi, cài version khác CC 2017 chạy fonts ngon, nhưng mà, chắc gì hok bị lỗi này, lại bị lỗi khác khó chịu hơn. E xoè fonts ra, lựa thủ công, là xong 1 phim.
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/10/17
    khaimantq thích bài viết này
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

4. tranvan.muon

@drax : Mới dc Admin tặng cho màu tím, 2000 điểm bài đăng, tham gia lâu nhất, cùng thời kỳ đầu, tháng 9 năm 2012. với 6 năm thành lập diễn đàn Vietdesigner, là "màu tím", vì đạt con số qua 2000 điểm bài tiêu đề comment, bạn đang bám đuôi từ sau 1000 điểm, cũng đã lên level 4. Đua hok nè ?, mình và bạn đua solo cự ly 3000 mét, xem ai tới 3000 mét trước, chịu hem ! dzô ! ha ha ! :))

vector368Hồng Sơn thích bài viết này.
  5. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Bôi đen chữ, chọn Ctrl T, rồi từ ô chọn font làm như bình thường là được :)
    khaimantqtranvan.muon thích bài viết này.
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

7. tranvan.muon

@drax ; @ducuong233 ; Thật ra, level 4 của mình ở đây, hok tới nửa đường, so với QQ Chat level 9 trên 10 năm, của mình bên QQ chấm cơm. Nếu các bạn về bên QQ Chát chấm cơm, sẽ gặp cao thủ tramvan.muon Level 9, thành viên trên 10 năm, giao lưu với các bạn đóa, và QQ chấm cơm mạnh hơn Gmail 15GB, level càng cao, thì tặng dung lượng càng nhiều, các bạn thành viên mới của QQ Chát chấm cơm, chỉ có 5GB, mình level 9 là lên tới 65TB lận, nó rất lớn, hok hình dung nỗi, dù hok sài hết 65TB, nhưng mà, nhìn ngắm, sường con mắt, và nhìn xong, ăn ngon, ngủ ngon, ha ha ! :))

vector368 thích bài viết này
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon b b cách lập nick weibo ko. nó bắt có số điện thoại china, thua. m muốn lập cái nick vào ngắm gái xinh.
  9. tranvan.muon

drax : Mình đã dò tìm dc link đăng ký account của Weibo, là tự do đăng lý, có bản Tiếng Anh, bạn chỉ cần về sát góc phải dưới, chọn ngôn ngữ là "Tiếng Anh", là xong phim, việc còn lại, vào sâu bên trong Weibo khám phá, thì chỉ cần dò tìm mục ngôn ngữ "tiếng Anh", là coi như xong phim.
    Muốn sài số điện thoại, thì bỏ 1 con số 0 đầu,
    Nhưng mà, tốt nhất là bạn chọn loại Email đăng ký account, thì dễ sài hơn, việc còn lại, coi như bạn đã biết.

https://www.weibo.com/signup/signup.php?lang=zh-cn&inviteCode=&from=&appsrc=&backurl=&showlogo=

Chỉnh sửa lần cuối: 14/10/17
    draxvector368 thích bài viết này.
  10. vyhaley

vyhaley Banned

các bác chỉ cái này hay nè đúng cái em đang cần!
    em cảm ơn ạ! nhiều kiến thức mới quá
  11. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon thank kiu b, để m thử xem. hướng dẫn trước giờ m xem trên youtube toàn tiếng trung, comment thì toàn kêu ko được, và m cũng thử r ko được, vì ko có số phone tq.
  12. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Mình không thích người Trung và tiếng Trung :D
    Phan Dinh Cuong thích bài viết này
  13. drax

drax Thành viên cấp 4

ducuong233 sao thế, tiếng của nó nếu b hiểu sẽ thấy rất ý nghĩa, thâm sâu, con gái thì xinh.
  14. Phan Dinh Cuong

Phan Dinh Cuong Thành viên cấp 2

cùng ở đây. Mình không thích người Trung và tiếng Trung :)):))
  15. thien994

thien994 Mới đăng kí

Vãi đang tính hỏi mà bạn ở trên hỏi đúng nhu cầu mình rồi. Hên vãi
  16. khaimantq

khaimantq Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn