Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help mình cắt ảnh qua 1 chủ đề mới thì không sử dụng được bảng Adjustments ( curvers, bw,..)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi bumlijk, 13/5/17.

Lượt xem: 1,374

1. bumlijk Mới đăng kí

Tình hình là em muốn tập tành manip mà vướng cái này, các bác đi ngang qua giúp hộ em làm sao để Adjustments được hoạt động :(.

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

1. Đó là do hình ban đầu, là hình căn bản JPEG RGB 8 bit, sài ngon lành.

2. mà hình mới cắt, hok phải hình JPEG ngon lành nữa, nó cũng hok có cửa lưu dc JPEG nữa đâu, nó là hình 32 bit, (dành cho ngành in, 32 bit làm gì cũng bị hạn chế hết, chạy Actions cũng hok dc, nó rất khó chơi).

3. cho dù bạn làm cho đã cái 32 bit này, cũng hok thể ra dc hính ảnh JPEG bình thướng, nó chỉ ra dc file .TIFF, hay .PSD gì gì đó.

4. lên mục Mode chỉnh lại 8 bit, là xong phim, sẽ ra dc hình ảnh bình thường.
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/5/17
    bumlijk thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn