Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] Một số vấn đề về xuất file ảnh lớn?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi luisleo29, 27/5/13.

Lượt xem: 2,412

1. luisleo29 Thành viên cấp 3

Tình hình là em đang gấp gáp lắm ạh, các bác cho em hỏi 1 câu thế này
    "File JPEG dung lượng 5 - 8M.b kích thước 3264x4928 pixel xuất ra ảnh 60x120 cm có bị bể không ạh?"
    Với lại PTS Cs5 nhà em kéo hình lên tới kích thước đó nó báo là kích thước không đủ ổ chứa? Vậy em phải làm sao đây các bác?
    CÁC BÁC GIÚP EM GẤP, MAI LÀ EM PHẢI GIAO FILE RỒI Ạ :(
    PS: VẤN ĐỀ NỮA LÀ DO THỎA THUẬN VỚI KHÁCH HÀNG KHÔNG ĐƯỢC TIẾT LỘ FILE NÊN EM KHÔNG UP LÊN CHO CÁC BÁC KIỂM TRA ĐƯỢC :(

...
  2. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

phải cho hình ảnh đấy lên đây mới biết có bị bể không chứ - bình thường 1 bức tầm đấy nhà mình rủa ra ảnh 90-m2 vẫn vô tư
    luisleo29 thích bài viết này
  3. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

NetworkBlend em xài NIKON D7000K, save về FILE JPEG FINE thì có bể không bác :D Vì hình nhiều, up lên em sợ hiếp dâm băng thông nên không dám :D
  4. NetworkBlend

Cơ bản phải xem cả vấn đề màu sắc của nó nữa chứ còn kích thước file thì khó nói lắm
    Nói chung cứ zoom thử trên màn hình nếu như zoom ở mức tầm 3-400 % mà vẫn nhìn nét thì ổn :)) ( Max là 1600 % )
  5. Susami

Susami Thành viên cấp 1

Bác @luisleo29 cứ up lên mediafire.com full file rồi gửi link cho ae down test thử là biết ấy mà, có phải up trực tiếp lên đâu mà sợ tốn băng thông :3
  6. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Để 300 dpi thì sẽ không bể.
  7. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

nickydao em bấm vào tấm ảnh xem properties thấy 2 dòng 300dpi,... Vậy là k bị bể hả bác?
  8. NetworkBlend

để 72 vẫn có thể không bị bể :))
  9. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

300 dpi là an toàn nhất rồi, đem in được rồi đó. Muốn an toàn hơn thì xuất file targa.

Ủng hộ diễn đàn