Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP NEWBIE] Về illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi GiangDongAnh, 11/8/16.

Lượt xem: 1,846

1. GiangDongAnh Thành viên cấp 1

Tình hình là em đang muốn tạo 1 logo cá nhân nên vừa nãy có tải illustrator về mày mò 1 lúc cũng thiết kế được cái logo, bây giờ chỉ còn một điều là em muốn cái logo màu vàng này của em nó được trong suốt thì trong illustrator làm như thế nào ạ?
    Em xin cảm ơn trước ạ!

...
  2. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

chọn layer đó rồi giảm opacity bác.
  3. GiangDongAnh

GiangDongAnh Thành viên cấp 1

giảm opacity thì nó còn cái nền đen đằng sau bác ạ @hoagao
  4. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

không hiểu ý bạn cho lắm,bạn muốn nó logo màu vàng nó trong suốt thì cái đằng sau nó thì người ta phải thấy chứ.hay ý bạn thế nào ko hiểu.
  5. GiangDongAnh

ý mình là trong cái bảng màu đen kia, mình muốn cắt cái đoạn màu vàng đi
  6. GiangDongAnh

Bác để ý cái logo góc dưới bên phải kia k, logo đấy em làm bằng photoshop, bây giờ em muốn trong cái bảng màu đen của em thì cái màu vàng nó cũng trong suốt như chữ G D A kia kìa
  7. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Chọn group màu vàng, expand (trong Object), rồi chọn khung màu đen vs đối tượng màu vàng đấy dùng Pathfinder (trong Window) để đục lỗ b ơi :D
    GiangDongAnh thích bài viết này
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Expand cái đối tượng Logo màu vàng kia. Rồi chọn cả nền đen lẫn logo sau đó dùng công cụ Shape Builder Tool (Shift + M), giữ phím Alt rồi di chuột vào cái logo màu vàng và nhấn vào nó. Nó sẽ đục nền cho thớt.
    GiangDongAnh thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn