Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Photoshop bị đơ (treo) mất một lúc khi tắt tab đang làm việc

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi quynhvunb, 4/10/17.

Lượt xem: 16,665

1. quynhvunb Thành viên cấp 2

Chào anh em,
    Anh em cho mình hỏi chút: Photoshop của mình hay bị đứng hình mất một lúc khi tắt tab đang làm việc (bất kể lúc đó đang mở 1 hay nhiều tab làm việc, cứ tắt tab là đơ).

Máy mình cài photoshop cc 2017, cấu hình core i7, ram 16GB, Card on main.

Nguyên nhân là gì và có cách nào khắc phục tình trạng này không ạ?

Thanks!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đôi khi công cụ cr@ck luôn khiến ta khó chịu với cả phần mềm. Nó gây ra khá nhiều rắc rối. Thớt dùng ổ cứng HDD hay là SSD?
    quynhvunb thích bài viết này
  3. Thirdteen

Thirdteen Mới đăng kí

Bạn mở lệnh run của windows. Gõ %temp% rồi xóa hết các thư mục tạm của windows đi. Xem có đỡ hơn không?
  4. quynhvunb

quynhvunb Thành viên cấp 2

5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình quên chưa hỏi là máy tính của bạn không có card rời phải không?
    Hà Bơ thích bài viết này
  6. hring

hring Thành viên cấp 1

Bản CS3 của mình hay bị gặp trường hợp ALT Move 1 layer từ ảnh này sang 1 ảnh khác, kiểu như là ghép hình ấy, kích thước ảnh được move lớn hơn khá nhiều so với ảnh được ghép, làm 10 lần thì 5 lần đơ cứng PTS luôn, và phải end task và khởi động lại PTS từ đầu. Không biết có phải lỗi như của chủ thớt không.

// Mới down CS5 về, giao diện lạ lẫm quá, thêm cái mục 3D mới mà không biết nên học bắt đầu từ đâu
  7. Thirdteen

Thirdteen Mới đăng kí

Bạn vào Edit > Preferences > Performance và bỏ dấu check "Use Graphics Processor". Khởi động lại PS, nếu không còn bị treo thì card đồ họa của bạn có vấn đề, hoặc nếu tình hình còn tái diễn thì bạn phải update bản vá mới nhất cho PS thôi.
  8. Lap card onboard dễ gặp trường hộ treo với đơ khi chạy phần mềm nặng đo
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn