Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] Photoshop gây lỗi màn hình xanh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Rayaki Photography, 21/1/16.

Lượt xem: 8,938

1. nguyenhoangmai999

nguyenhoangmai999 Mới đăng kí

tốt nhất cài win lại nhé
    Rayaki Photographytranvan.muon thích bài viết này.
  2. hoangemini

hoangemini Thành viên cấp 2

trinhpapa bạn nói vậy là không đúng nhé, con chip của thớt hiệu năng cho CC 2015 là vô tư, cấu hình của Photoshop nói chung là rất nhẹ, chủ yếu con máy của thớt do bị xung đột Card đồ họa, không nhận GPU, hoặc xung đột phần mềm, lỗi Register. Đa số người dùng dùng win 8 10 thường hay bị lỗi như vậy.
    Rayaki Photography thích bài viết này
  3. Rayaki Photography

Rayaki Photography Mới đăng kí

Cảm ơn các bạn đã vào góp ý, nhưng theo như mình đọc cmt thì đa số các bạn bảo cài lại win thì mình ko hiểu là đã đọc qua bài viết chưa, vì mình có nêu là lúc xài win 10, dùng cc 2015 cũng bị y vậy. Đã cài lại win ngay hôm đăng bài này, cài cs6 cũng bị y vậy. Tức lúc mình đăng bài này là win vừa cài fresh hoàn toàn, chỉ update drivers và cài softwares thôi.

Hiện mình vừa tìm được giải pháp, ko biết là tạm thời hay vĩnh viễn. Dùng phần mềm driver booster 3 của hãng IOBit để cập nhật drivers. Phần mềm này detect được thêm, trong trường hợp của mình là 22 drivers, những drivers mà uniblue có thể dò ko ra hoặc bỏ qua. Trong đó mình thấy có cái HD graphics, và vài cái chipset. Sau khi cài đặt, reset, tiếp tục cài đặt, tự động gỡ cái phần bị xung đột, reset, tiếp tục cài đặt,.... thì giờ mình dùng CS6 bản cập nhật mới nhất rất là mượt mà, tốc độ USB 3.0 cũng kinh khủng hơn nhiều... Chia sẻ cho các bạn cùng cảnh ngộ.

Ủng hộ diễn đàn