Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Photoshop hay máy em có vấn đề?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Gao Tian Sheng, 13/8/14.

Lượt xem: 2,484

1. Gao Tian Sheng Mới đăng kí

Cả nhà xem hộ em vấn đề này với, hôm nay em ngồi mò mò cái Photoshop, làm một cái ảnh cover. Chỉnh một cái action màu rõ đẹp, ưng ý rồi em save lại định làm hình nền và up lên facebook, thông số của em nó đây

Nhưng sau khi xuất ra và set hình nền thì màu bị nhạt đi xấu rất nhiều =(( Không hiểu tại sao, trong khi em dùng Photo Viewer lên vẫn ngon lành như trong Photoshop ~X(Up lên facebook cũng không giữ lại màu gốc trong Photoshop :|
    Em đã đóng CS6 làm lại với ảnh khác nhưng cũng bị tình trạng trên @@
    - Em không tính chỉnh lại gì Photoshop hết, cài lên cứ thế xài luôn @@
    - Em mới cài lại Win 64 bit, đợt trước làm trên Win cũ vẫn ngon lành không sao, xuất file ra màu hiện đúng như trong hình :-<

Vậy cho em hỏi là monitor color của em có vấn đề hay em phải cài đặt lại thông số nào đó của Photoshop?
    Cả nhà giúp em với T_T Em là design chính của một page facebook, cứ thế này thì em chết mất :((

...
  2. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Vấn đề ở bảng save :D chụp up lên cái coi
    Hồng Sơnmr.dugit thích bài viết này.
  3. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

2 bác trên nói cũng đúng :">
  4. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

vẫn là bé shari tài năng và van.muoi đầy kinh nghiệm 8->
  5. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Bạn Muôn nói gì ấy nhỉ? "wún đề, wún trúng, wa đề"~X(
  6. sonnoithat24h

sonnoithat24h Mới đăng kí

phải để về png do quá trình save img của bạn thôi
  7. Gao Tian Sheng

Gao Tian Sheng Mới đăng kí

Cám ơn các bác đã reply em :)) Em save ra cả hai định dạng PNG và JPEG ạ :)) Không tick vào gì hết, mọi thứ thằng Photoshop mặc định ạ @@
  8. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Nhưng mà mình không hiểu, mình save kiểu gì cũng không bị sai màu, vậy bạn í hỏi là do máy tính hay do photoshop, các bạn phait nói rõ để bạn í khắc phục chứ?
  9. sharinegan

Đã nói chụp ra đây mà, đâu phải chỉ ở định dạng, [-( hỏi bác Dù Kun VietDesigner xem sao O:-)
  10. sharinegan

tranvan.muon thích bài viết này
  11. sharinegan

Thằng thớt lám Ad trang nào vậy ta vô like :D
  12. Gao Tian Sheng

Gao Tian Sheng Mới đăng kí

Cám ơn bac tranvan.muon đã chỉ giáo, em phát hiện ra vấn đề thực ra là ở Photoshop chứ không phải là cái máy của em rồi ạ :O Mặc dù em không hiểu em đã set sai ở chỗ nào, cơ mà khi em tắt máy đi khởi động lại vô CS6 thấy ảnh nó ra một màu hoàn toàn khác với cũng cái action đó (cái màu hiện trên desktop màn hình)

Đây ạ, đây là thông số của em nó như bác muốn :x

Cái màu nó nhạt hơn == Em dùng action B&W with Warmth trong gói Little Lusker - Big Bundle Action Set, bác nào có check lai màu giuù em, em cám ơn nhiều lắm ạ :*

Còn đây là sau khi đã xuất ra và set màn hình. Lần này không có sự khác biệt.

Như vậy có lẽ lần đầu Photoshop của em đã lỗi. Nhưng nếu có lỗi thì tại sao cả Photo Viewer của Win cũng hiện lên lỗi theo @@ Mà set hình nền cũng Win đó lại ra màu đúng?:-<Hóng cao nhân giảng bài lại cho em
    tranvan.muon thích bài viết này
  13. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Thì lần này, Save As, nhìn thấy rõ ràng, là bạn có móc vào sRGB 1996, là đúng của Windows roài,, vậy là lần bị lỗi trước kia, bạn quên móc vào, cái móc màu xanh sRGB, có thể là bạn quên móc vào đó, vấn đề Save As là như vậy đó !
    Nếu bạn hok tin, bạn thử lên mục Edit, chọn Assine Profile, mà bạn dám chọn Profile nào xa lạ, mà hok phải sRGB, thì bạn cũng sẽ lãnh thêm 1 vấn đề bị Màu Sắc bị lệch lạc !
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/8/14

Ủng hộ diễn đàn