Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] PS CS6 Mac tự dưng k thể dùng phím tắt kết hợp

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bùi Phước, 11/8/14.

Lượt xem: 2,117

1. Bùi Phước Thành viên cấp 2

sau 1 thời gian k đụng vào PS.. hôm nay có dịp sửa tấm ảnh
    nhưng k hiểu sao PS của nó k thể dùng mấy phím tắt
    như command+J v.v...
    còn dùng mấy phím tắt như O, J, C hay ấn 1 phím đều bình thường
    chỉ duy nhất bị mấy phím kết hợp thôi..
    mọi người biết cách kháắc phục thì chỉ giúp e..
    hay có chổ nào restore lại như ban đầu k?

...
  2. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Bạn mới update OS X Mavericks đúng không? Mình cũng gặp phải và khắc phục được rồi.
    Đầu tiên là bạn phải thoát Ps.
    Sau đó loại bỏ bộ gõ tiếng việt, cả Telex và VNI,.. bằng cách vào System References>Keyboard>Input Sources. Chọn Telex, VNI,.. rồi bấm dấu trừ xoá hết.
    Sau đó mở Ps lên, chọn Edit>Keyboard Shortcuts. Ngay chỗ chữ Set:... bạn chọn lại Photoshop Default. Rồi OK.
    Rồi bây giờ bạn dùng thử thì sẽ thấy các phím Cmd+... hoạt động bình thường. Rồi thoát Ps.
    Sau đó bạn add lại Telex, VNI,...
    Lưu ý, trước khi bạn mở Ps lên thì nên để chuyển sang bộ gõ US, nếu không nó cũng bị "đơ" nữa đó.
    Bùi Phước thích bài viết này
  3. Bùi Phước

Bùi Phước Thành viên cấp 2

mình tự sửa dc rồi
    nó nằm trong accessibility chọn lại thì dc..
  4. Bách Du

Bách Du Mới đăng kí

klq nhưng cho em hỏi phím nhấn phím ALT trên win thì thanh menu lệnh nó hiển thị gạch chân chữ cái phím tắt , vậy trong MAc Os dùng phím nào để sử dụng phím tắt trên bàn phím ak ,

Ủng hộ diễn đàn