Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Save for web file png

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi GRAVITY, 16/1/15.

Lượt xem: 2,053

1. GRAVITY Mới đăng kí

Mọi người cho em hỏi chút setting cái save for web cho file png như thế nào để nó nhẹ và không bị xuất hiện 1 viền trắng xung quang và transparen nó được mịn như save as bình thường
    Khi em save for web và đặt thử vào nền đen thì nó bị viền trắng và transparen xấu như hình tròn bên phải.
    Thanks

...
  2. coids

coids Thành viên cấp 2

Chọn png-24, check ô Transparent. Thông số mặc định.
    GRAVITYHồng Sơn thích bài viết này.
  3. GRAVITY

GRAVITY Mới đăng kí

Thanks bác coids
    Nhưng em hỏi thêm chút là có cách nào vẫn để png-8 mà xử lý được lỗi ấy không
  4. zuongvan

zuongvan Mới đăng kí

PNG-8 không xử lý được bác nhé, PNG-8 thực chất nó giống ảnh gif thôi, chất lượng kém, ngày xưa thường dùng để hạn chế dung lượng, bây h hy hữu khi dùng ảnh cho App dòng Nokia E..phải dùng ảnh png8 thôi, bác cứ png24 mà thịt :D
    GRAVITY thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn