Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help: so sánh sự khác nhau giữa adobe after effects và adobe premiere

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi ok ok, 8/7/16.

Lượt xem: 29,701

1. ok ok Mới đăng kí

Anh chị có thể cho em biết sự khác nhau giữa adobe after effectsadobe premiere được không ạ, em có tìm hiểu trên các trang mạng khác nhau nhưng đều đưa ra các câu trả lời chung chung nên em vẫn chưa hiểu lắm. Mong các anh chị giúp em ạ. Em xin trân thành cảm ơn

...
  2. atvp9x

atvp9x Thành viên cấp 1

Mục đích bạn dùng chúng để làm gì...nếu chỉ đơn thuần là xử lý video đơn giản thì chọn Adobe Premiere...giải thích cơ bản của mình là...AE xử lý những đoạn video nhỏ, hay tạo intro...v.v..Premiere là xử lý video có sẵn nhé.
    ok ok thích bài viết này
  3. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

giải thích như #2 thì quỳ. Bạn hãy hiểu đơn giản: adobe premiere pro chuyên cắt - ghép video tạo nên 1 video hoàn chỉnh để xem. Adobe After Effects chuyên về kỹ xảo, còn kỹ xảo như nào thì bạn có thể search keyword: after effects tutorial là ra vô vàn hoặc tìm video copilot để tìm hiểu,...
    TAHieu, Quảng Cáo Nhật Minhok ok thích bài viết này.
  4. T2M

T2M Thành viên cấp 1

Nếu mà bạn hỏi để học một trong 2 môn trên, thì mình nghĩ bạn học cả 2 đi :D
    Do cả 2 bổ trợ rất nhiều cho nhau. Cắt clip biên tập bên Preimier, sang bên AE thêm effect, text, ...
    Quảng Cáo Nhật Minhok ok thích bài viết này.
  5. Lee Saker

Lee Saker Thành viên cấp 2

AE chuyên về kĩ xảo, PR chuyên về biên tập.
  6. raspberry

raspberry Thành viên cấp 1

bạn tham khảo ở đây nhé O:-)
    TAHieu, iloveuiloveujuanli thích bài viết này.
  7. Nova

Nova Thành viên cấp 1

Đơn giàn thế này, bạn có 10 đoạn video khác nhau, bạn cắt gọt và ghép chúng lại thành 1 clip dài, thêm music cho hoành tráng - dùng PR
    Bạn có 1 clip rồi và muốn làm intro, logo hay text xuất hiện ở đầu phim, muốn tách phông nền, muốn xoá cái cột điện vô duyên nào đó trong clip, muốn có những tia lửa hay bom nổ mìn nổ...- dùng AE
    ===> PR để cắt ghép, AE để kỹ xảo
    mrhoduyanh, hoaingoccbk, TAHieu2 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn