Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Tạo hóa đơn bán lẻ trong Corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi DucAnh_199x, 2/6/15.

Lượt xem: 6,985

1. DucAnh_199x Mới đăng kí

Em muốn tạo 1 mẫu hóa đơn bán lẻ nhưng không biết nên dùng Corel hay gì để tạo cả, Ai biết chỉ với ạ. Với lại em muốn tạo hóa đơn dạng ntn thì lên làm ntnào. Cái hình ở giữa tờ hóa đơn giống như Watermark ấy ạ :(
    P/s: Các bác biết soft nào chỉ giúp em thôi cũng được ạ, còn ai có lòng hảo tâm thì gợi ý giúp em luôn càng tốt ^^.
    Thanks mn nhiều !!!

...
  2. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Thiết kế bằng phần mềm Adobe Illustrator nhé, Corel Draw cũng đc, miễn là đồ họa dạng vector, còn cái watermark kia bạn phải đồ (căn ke vẽ lại) thôi ^^
    DucAnh_199x thích bài viết này
  3. DucAnh_199x

DucAnh_199x Mới đăng kí

ý bạn là nhìn kái watermark ấy rồi tự vẽ ( tay ) lại toàn bộ hả @@
  4. maivanthai212

maivanthai212 Thành viên cấp 1

Dùng phần mềm bán hàng xong sửa trong CrystalReport theo ý mình là được
  5. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Làm giả hóa đơn là đi tù đó nghen :D
  6. DucAnh_199x

DucAnh_199x Mới đăng kí

maivanthai212 : Bác nói rõ hơn giúp em được không, em không rõ ý of bác lắm :(
    ToiHocDoHoa.com : Đây là hóa đơn bán lẻ thôi bác à, không phải hóa đơn gì to tát cả, kái pic trên em chỉ lấy minh họa muốn làm backgrond vs cái watermark như thế thôi :)
  7. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

8. maivanthai212

maivanthai212 Thành viên cấp 1

Cho e hỏi là bác làm cho cửa hàng bán hàng hóa hay là hàng gì bác
  9. DucAnh_199x

DucAnh_199x Mới đăng kí

maivanthai212 : đi phân phối hàng đơn lẻ thôi bác à
  10. DucAnh_199x

DucAnh_199x Mới đăng kí

Em mới bị mất laptop nên việc tìm hiểu giờ rất hạn chế ( mọi việc đều phải ra nét ) nên em muốn hỏi các bác cách làm tốt nhất cũng mong mn giúp đỡ :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn