Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] thanh menu của mình không thể click vào được:(

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi Vũ Quang Duy, 15/1/14.

Lượt xem: 4,439

1. Vũ Quang Duy Mới đăng kí

Trang web của mình đột nhiên các thanh menu không thể click vào được, còn các ảnh mà ghi bằng tiếng việt thì đều lỗi hết, các pro ơi cứu mình với, trang của mình:
    Code:
    http://www.amthucgiadinh.vn/

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Menu bar thì ko thêm link vào.
    Hình ảnh thì bị die rồi.

<a href="Link here">Đồ uống</a>

Dự là quên chèn link với up thiếu ảnh lên :))
  3. Vũ Quang Duy

Vũ Quang Duy Mới đăng kí

Mỗi một mục trong menu bar đều là 1 chuyên mục và mình vào phần giao diện thêm vào trình đơn thôi mà chứ không phải textlink đâu
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Bây giờ bác xem cái menu của VDS với menu web bác đi, web bác bác bảo ko thể click được, mình xem html thì cái menu toàn <a></a> mà ko có href dẫn link vào, click = niềm tin hả bác.
    <a> ko cho link vào thì nó khác gì <p> đâu

Mỗi tab ở menu bar của VDS đều có link để mà vào
    Ví dụ tab trang chủ thì có

Của VDS
    Code:
    <li class="navTab home PopupClosed">
    <a href="http://vietdesigner.net/" class="navLink">Trang chủ</a>
    </li>
    Của bác
    Code:
    <li id="menu-item-53676" class="menu-item menu-item-type- menu-item-object- menu-item-53676">
    <a> href="fucking where ??" Mẹ và bé</a>
    </li>
  5. Vũ Quang Duy

Vũ Quang Duy Mới đăng kí

tất nhiên cái này mình biết, nhưng vấn đề từ lúc mình bị hack site thì mỗi lần thêm chuyên mục rồi show ra trình đơn nó không click được, mình muốn hỏi cái vấn đề sửa ở trong code show ra ở trình đơn ấy chứ nếu mà đặt textlink thì đơn giản quá mà sau còn phải làm các menu con hiển thị ra nữa
  6. Đoilơ ViệtDesigner

7. Vũ Quang Duy

Vũ Quang Duy Mới đăng kí

mình vừa xóa cái trình đơn ấy và tạo lại 1 trình đơn khác và đã sửa được cái lỗi ko click được rồi cám ơn ĐoiLơ nhé, nhưng còn cái thằng hình ảnh, cứ cái ảnh nào mà trước upload lên mình để tên tiếng việt là nó bị lỗi mất hết cả nghìn cái ảnh chẳng lẽ xóa hết, từ lúc bị hack site là bị lỗi tùm lum
  8. Vũ Quang Duy sao hình ảnh lại để tên tiếng việt, lên host nó mã hóa các dấu trong tiếng việt nên nó không hiểu, ảnh không hiển thị là đúng rồi

Ủng hộ diễn đàn