Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Tô màu fill cho đối tượng bằng đối tượng khác trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi quantamvn, 12/2/17.

Lượt xem: 3,148

1. quantamvn Thành viên cấp 3

Chào các bạn, Mình muốn làm 1 cái bảng led nhưng cần thiết kế trên phần mềm trước để hình dung. Vấn đề là mình google mãi không ra được cách đổ fill nhưng là những chấm tròn theo hàng lối trong AI ở đâu cả? (Còn corel thì google ra rất nhiều). Rất mong các bạn giúp đỡ.

Ý mình muốn tô màu fill thay vì là màu sắc thì sẽ tô bằng các chấm tròn nằm kế nhau (Hoặc khoảng cách có thể chỉnh sửa đc).

Mong các bạn giúp đỡ. Cảm ơn các bạn.

Để có thể ra được dạng như này

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/2/17
  2. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Bạn dùng offset path và stroke nhé. Trong graphic style có dạng dots như vậy, nhưng ngẫu nhiên theo mảng, chứ ko chạy theo chữ như mong muốn.
    quantamvnHồng Sơn thích bài viết này.
  3. quantamvn

quantamvn Thành viên cấp 3

Ủng hộ diễn đàn