Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Vẽ hình khóa kéo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi doituikhovai, 3/7/16.

Lượt xem: 4,867

1. doituikhovai Thành viên cấp 1

Các pro có thể dạy em cách vẽ cái hình khóa kéo ntn ko ạ? tks :D

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Đây là Stock do những người giỏi 3D làm ra, bạn vào các topic down free, xin file gốc về sài, là có dây kéo thui, trước tiên, bạn là giỏi về 3D, hay là hok biết gì về 3D ?

Nếu bạn giỏi, thì bạn nhìn 1 cái mẫu trong bàn tay, là dựng 3D dc. nếu bạn hok biết 3D, thì mình cũng ... hok biết 3D, ha ha ! :))
    AikoNekohuynguyen88 thích bài viết này.
  3. huynguyen88

huynguyen88 Thành viên cấp 1

4. BlackWhite

BlackWhite Thành viên cấp 3

Không cần phải 3D đâu bác tranvan.muon. Phần dây kéo bạn có thể làm bằng cách tạo brush (bằng tính năng define brush preset), rồi stroke path bằng brush vừa tạo. Còn cái khóa thì bắt buộc phải vẽ. Tất cả đều là 2D.
    Hình minh họa:

Tạo brush

Vẽ đường path

Stroke path
    DemonBoy, tranvan.muondoituikhovai thích bài viết này.
  5. doituikhovai

doituikhovai Thành viên cấp 1

giờ mới biết được stroke path đc từ brush, cám ơn bro nhiều :D
  6. doituikhovai

mình vẽ nó cứ hướng về 1 phía, ko được đều như của bạn, bạn chỉnh thông số gì vậy? :D
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@doituikhovai : Chà ! bạn muốn làm bằng Pjotoshop, đối với mình, là dư sức làm dc chứ, OK ! bắt đầu múa rùi : :))

1. Khi Stroke, bạn chọn Brush xong, lên trên kia, mục Windows, chọn mục Brush, mở Bảng tùy chỉnh Brush lên, qua mục Shape Dynamic, dò nhìn xuống mục Angle Jister, đổi cái Setting thành : Direction, xong, rùi lưu Preset Brush này, và bắt đầu Stroke. thì nó sẽ uốn vòng vèo theo đuồng Path.

Vì khó, nên mình hok nói, chứ nếu bạn muốn làm, mình sẽ múa vài chiêu . :))
    DemonBoy, BlackWhitedoituikhovai thích bài viết này.
  8. doituikhovai

bác múa kinh quá, tại hạ xin thua 8->
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn