Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Help ] Xin chỉ dẫn về hiệu ứng của grunge như trong ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi AikoNeko, 13/7/16.

Lượt xem: 5,645

1. AikoNeko Thành viên cấp 1

Anh/Chị tư vấn giúp em. Làm sao để xử lý cái grunge như trong hình, cho nền màu trắng của nó thành trong suốt ạ. Hoặc chỉ em tìm từ khóa nào để có thể tìm được clip hướng dẫn.
    Em chân thành cảm ơn. Love all.

...
  2. safri

safri Mới đăng kí

greatttttttt
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có nhiều cách. Nhưng cách của mình đơn giản là sử dụng Color Range.
  4. ninhnormal

ninhnormal Thành viên cấp 1

Cái này bác xài tool: corel knockout tách trong 3s thôi
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

tách cái này, thì ai cũng nói là " dễ ợt, tách cái rẹt, là xong phim", mình cho bạn biết nhé, những cái bạn học trên mạng, đều là " tách hình Amater ", tách chưa đạt yêu cầu 100% đó, tách mà phải đúng yêu cầu chính xác rất cao, thì các chi tiết của PNG phải đúng như ảnh mẫu JPEG 100%, thì mới gọi là đạt yêu cầu, mình biểu diển cho bạn, hình PNG đúng 100%, như file JPEG đây, cho bạn kiểm tra thoải mái, rùi mới nói tiếp, là tách cái này khó ăn, hay là dễ nhai. ha ha ! :))

File PNG :

http://url.cn/2GeYm6D

Chỉnh sửa lần cuối: 14/7/16
    vector368 thích bài viết này
  6. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

Mình cũng biết chút ít kinh nghiệm nên test thử góp vui cùng các bạn mình mất 3p để hoàn thành tấm ảnh như thế này
    http://www.upsieutoc.com/image/hB4v
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. tranvan.muon

@vector368 : Mình nói, mang tính chất giao lưu và học hỏi nhé, để bạn tiến bộ hơn, là hình bạn tách, sau khi mình kiểm tra xong, phương pháp tách hình của bạn, là chưa đạt yêu cầu đó, bạn nhìn hình bạn tách, dưới này đây, nó chênh lệch rất nhiều, mất hết các chi tiết, so với hình gốc JPEG người ta cho, điều kiện để tách JPEG chuyển sang PNG trong suốt, là khi tách xong, GIF nó sẽ hok bị nhấp nháy, hok bị chênh lệch, thì mới gọi là " tách nền JPEG chuyển sang PNG trong suốt".

2. bạn có thể kiểm tra hình của mình làm, trên kia, là hình PNG, là hoàn toàn y chan như hình gốc JPEG, GIF sẽ hok bị nhấp nháy, 2 hình, nhảy qua nhảy lại, lúc nào cũng như nhau 100%. chúc bạn vui ! ha ha ! :))

dqphong0110vector368 thích bài viết này.
  8. ninhnormal

ninhnormal Thành viên cấp 1

Bác tách ntn chia sẻ kinh nghiệm tí :O
  9. design.focus

design.focus Mới đăng kí

Cái này dùng color range tách tốt, bạn tranvan.muon có cách hay thì chia sẻ chút kinh nghiệm, trên đâu có cái png nào?
  10. vector368

tranvan.muon mình không thấy file PNG của bạn làm
    còn ảnh của mình chỉ dùng bitmap color mask tách màu thôi
  11. vector368

12. PhuPhepBG

PhuPhepBG Thành viên cấp 1

làm như #11 thì các chấm đen ở sắc ghi cũng sẽ biến hết thành màu đen như vậy là ko đạt yêu cầu của #1 rồi
  13. PhuPhepBG

PhuPhepBG Thành viên cấp 1

#1 bạn tải cái png này về chó 1 lớp solid color màu trắng bên dưới và kiểm tra nhé
    linkshttps://drive.google.com/file/d/0BzksnzPf-tcNSU1XSmlYN3RSSHc/view?usp=sharing
  14. tranvan.muon

@design.focusvector368 : ủa ! :D Imgure của Việt designeer, mình up file rõ ràng, là PNG, mà nó dám to gan, chuyển hình của mình, thành JPEG, mới ác chứ :)) đó là do Imgure làm lộn xộn file mình, chứ mình cũng đâu có rãnh, chơi trò up JPEG, ha ha !:)) (mình đang bận châm cứu về " Fonts Việt hóa ") ! ha ha ! :))

Đây, PNG trong suốt, dành cho bạn nào thích khám phá " tách JPEG thành PNG ", ha ha ! :))

Hình dưới này, các bạn chỉ nhìn xem thoai, hok down, vì là mình up đúng PNG, mà Imgure nó chuyển loạn xạ, file PNG của mình thành JPEG đóa ! pó tay thằng Imgure ! ha ha ! :))

15. Hero Lee

Hero Lee Mới đăng kí

tks bạn
  16. tranvan.muon

@vector368 Rảnh thì ra đây giao lưu nè, bạn tách xong, mà hình người ta 3200 px, mà bạn lại bơm lên đến 13.000px, đúng là rãnh thật, ha ha ! :)) (đùa tí :)))

2. Hình tách vẫn chưa đạt, bị hột hột, hình gốc đâu có hột hột, nếu rãnh nữa, thì bạn down file mình về, dò xem nó thế nào, nhớ cho ý kiến gì đó để mình rút kinh nghiệm !

17. tranvan.muon

@PhuPhepBG : Mình đả kiểm tra PNG của bạn, đạt yêu cầu chính xác rất cao, tách JPEG trở thành PNG, đúng 100%, cho bạn 1 Like !
  18. vector368

mình ko có làm bằng pts chỉ dùng corel cho vui ấy mà
  19. tranvan.muon

@vector368 : MÌnh mới phát hiện, là @PhuPhepBG này đây, mới đăng ký, tách dc JPEG sang PNG trong suốt, chuẩn 100% luôn, đúng là cao thủ Photoshop, bạn lên #13 đó đó, down về, dò kiểm tra thử, hay lém đó !

Vì Imgure của Việt Designer, đã chuyển PNG sang JPEG, mình bổ sung file PNG của mình, cho bạn đây :

PhuPhepBGvector368 thích bài viết này.
  20. huynguyen88

huynguyen88 Thành viên cấp 1

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn