Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] - Xin viết lại dùm mấy đoạn lyric bằng tiếng anh :sosad:

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 23/10/13.

Lượt xem: 3,139

1. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

zero001002 vậy dịch ra là "trái tym của tui tự hỏi là tại sao" hỡ bác
  2. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

nếu như ở nước ng thì có lẽ phát âm sẽ chuẩn.
    vậy thì sẽ phát âm âm cuối, mà t nghe "lòi" tai cái chỗ "colder place" mà k thấy 's".
    thế chắc k phải rồi.
    chẳng hạn như c hỏi lie, like và life nó khác nhauc hỗ nào thì:
    lie:lai(t viết ảo ảo chút)
    like:laik(c sẽ phải phát âm chứ k, nhưng là âm gió, lai-kuwf(nhẹ thôi vì đây là âm vô thanh)
    life:laif( sẽ phát âm chữ f, âm vô thanh, nhẹ thôi, lai-fuwf)
    t k biết phải diễn tả như thế nào, nhưng c phải phát âm mà cổ họng k rung,ok?:D
    c nghe lại xem thế nào.
  3. Đoilơ ViệtDesigner

nhtra cách đọc lie, like, life thì mình biết, nhưng ý mình là khi mấy ổng rap rồi hát thì làm sao để biết ;__; thấy toàn đọc, hát suông là "lai" liền một mạch luôn @@
  4. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

thế nên t mới hỏi xem anh kia có giỏi TA k đây.
    t k nghe nhạc Rap, nhưng mấy đoạn của bài Love the way you lie vẫn hiểu mang máng.
    ng ta k vứt âm cuối đi đâu mừ.
    nghe bài kia viết lời còn khó hơn thi Ielts.:D
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Vậy là mình không thể làm sub + kara được hã, tại anh này là huyền thoại F1 của Rap Việt, giờ chắc nghỉ rồi, lâu lâu chán đời ra track cũng nên, mình muốn giữ lại 1 chút chất rap anh này và chia sẻ với fan của rap :D
    anh này = tầm tuổi LK, cũng coi là homie thân thiết.
  6. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

có gì t sẽ nghe giúp c vào ngày mai, mang đến lớp hỏi các chuyên gia nữa xem ng ta tư vẫn như nào.tôi muộn t k vặn to loa đc mà nghe tai nghe thì t chịu, tai có vđ.
    thế nhá, chắc giúp đến đấy đc thôi.nhưng sao c k thử hỏi mấy bạn nước ngoài?:D
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Hỏi mấy thím nước ngoài là 1 điều gì đó khá xa xỉ với mình @@ post lên group tiếng anh thì sợ tục tĩu họ ko giúp... haizzz
    thanks bạn trước ^_^
  8. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

xin lỗi c nhiều nhé, t k hỏi đc gì thêm.
  9. Đoilơ ViệtDesigner

nhtra không sao đâu :D chắc phải cắt nhạc ra up lên group ròi
    cảm ơn bạn lần nữa.
  10. Đoilơ ViệtDesigner

nhtra à mà đọc lại cmt, thì ý mình là cái anh rapper là sống ở nước ngoài nhiều hơn VN, còn anh hát phần hook thì là sống ở VN (hát tiếng anh chuẩn hay ko thì mình cũng ko biết)
    nhtra thích bài viết này
  11. Đoilơ ViệtDesigner

zero001002

Sao em nghĩ rất kĩ là nó phát âm là t ( chỗ sippin, nếu là sippin thì sao lại đọc là t được, nếu là sippin thì khi nghe phải là síp mà sao em toàn nghe là sít @@ )
  12. zero001002

zero001002 Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn