Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Xóa đường viền

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi doituikhovai, 19/6/16.

Lượt xem: 6,755

1. doituikhovai Thành viên cấp 1

Bây giờ mình muốn xóa cái đường viền ngang ở giữa nhưng vẫn giữ nguyên vẹn cái bên trong của nó, bình thường nếu xóa điểm thì nó ko còn được cong cong như thế nữa, ai chỉ giùm em đc ko ạ?[​IMG][/IMG]

...
  2. doituikhovai

doituikhovai Thành viên cấp 1

3. tramp.HCT

tramp.HCT Thành viên cấp 1

mình chưa hiểu ý bạn lắm, nhưng bạn có thể dùng công cụ thêm một điểm ở giữa đường thẳng rồi xóa điểm đó là mất đường thẳng!
  4. doituikhovai

Nó như thế này này, xóa theo mấy cách kia thì cái đoạn giữa nó bị biến dạng mất
  5. tramp.HCT

tramp.HCT Thành viên cấp 1

như vậy là xóa được chưa?
  6. doituikhovai

chưa, mình đang tập nên đang vẽ theo mà, bạn biết cách không? >:D<
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái này là làm trên hai đối tượng khác nhau trên hai layer mà.
  8. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

phần trong đó bạn cần 3 layer nhé
    layer 1 fill màu viền còn 2 layer kia fill màu nền bỏ viền đi là ok
  9. doituikhovai

Đầu tiên mình vẽ hcn xong cắt đôi nó bằng đường cong rồi compound part nó thành hình ntn, mình thử mấy cách để tắt cái đường viền ngang ở giữa mà chả được.
  10. Gonhoang216

Gonhoang216 Thành viên cấp 2

Compound path làm gì bạn ơi . Bh bạn vẽ hình chữ nhật -> Vẽ tiếp đường cong như trên -> chon cả 2 đối tượng rồi dùng lệnh Divide trong bảng PathFinder là được dạng hình như trên nhé -> muốn đổ mầu từng phần như kia nhớ ungroup ra nhé
  11. Umbalas

Umbalas Thành viên cấp 1

dep đó
  12. rungtram2014

tặng bạn tấm ảnh demo
  13. doituikhovai

hjx, mình chỉ muốn làm thế nào để xóa cái đường stroke ở giữa thôi mà, chứ tạo ra hình đấy mình biết cách làm rồi. Mọi người toàn trả lời cách vẽ hình thôi @@
  14. rungtram2014

biết sao bạn làm ko được
    đúng là :)):)):)):)):)):)):)) không biết mà tỏ vẽ nguy hiễm
  15. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

Cái này không gọi là xóa mà gọi là bỏ stroke, cách 1 là cho stroke bằng 0, cách 2 là cho nó không có màu (hình ô vuông gạch xéo)
    Hình này gồm 3 đối tượng nếu muốn có viền đen xung quanh nữa như hình mẫu. 2 màu trên dưới không có stroke, hình bao quanh ngoài có stroke.
    Đặt câu hỏi hại não đồng bào thím có cảm thấy vui ko?
  16. doituikhovai

Haiz, người ta không biết thì mới hỏi, không hiểu câu hỏi xong hách lối vậy, giờ nó ntn các bác cứ bảo để viền nó bằng 0 thì nó làm gì còn đường viền bao quanh nữa, đang muốn không để đường viền ở giữa mà vẫn giữ được đường viền bao quanh
  17. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

sao không suy nghĩ hướng dẫn mà cứ nói tau lao không hà
    bởi vậy người ta mới kêu bạn thêm layer
    layer 1 thì fill màu nền còn layer 2 thì fill stroke và dùng Direct Select Tool chọn phần ko cần thiết xóa đi là xong
  18. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

tặng thêm tấm ảnh demo nhé
  19. doituikhovai

Thì mình cũng đã nói là đang tập vẽ rồi, không biết nên mới hỏi mọi người chứ có phải là ép buộc mọi người đâu mà nói cái giọng khó chịu như thế, dù sao cũng cảm ơn a/c Vector368, giờ em biết cách vẽ rồi
  20. CISmedia

CISmedia Mới đăng kí

cái này đơn giản thôi mà

Ủng hộ diễn đàn