Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

HelpMe - Xin giúp em cách làm hiệu ứng tuyệt đẹp như Video này ạ. E cảm ơn!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi SuperTyphoon, 1/6/17.

Lượt xem: 2,216

1. SuperTyphoon Mới đăng kí

Hiệu ứng chuyển cảnh đẹp quá..
    Có anh/chị nào ở đây biết phần mềm và cách làm như video trên không ạ...
    Hoặc anh/chị có biết phần mềm nào có thể làm hiệu ứng tương tự vậy không ạ..

E xin chân thành cảm ơn trước ạ...! [-O<

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/6/17
  2. đặng quốc huy

đặng quốc huy Thành viên cấp 1

ý bạn là hiệu ứng như thế nào, theo mình nghĩ thì ý bạn là hiệu ứng ánh sáng phải ko?
    Nếu vậy bạn sử dụng video footage hiệu ứng light rồi để chế độ hòa trộn trong phần mềm là được
    Hoặc sử dụng plugin Optical Flares của video copilot nhé
    SuperTyphoon thích bài viết này
  3. SuperTyphoon

SuperTyphoon Mới đăng kí

rất rất cảm ơn bạn @đặng quốc huy quan tâm và trả lời nhiệt tình ạ :D
    mà tiếc cái mình đang cần là cái chuyển cảnh (transition) á bạn ơi ^^ , cụ thể hơn là trong video trên mình thấy chuyển từ cảnh này qua cảnh khác có hiệu ứng transition đẹp với hay quá, mình rất muốn áp dụng nhưng lại không biết cách làm sao...
    Dù sao cũng cảm ơn bạn Huy nhiều nhé :x :like:
  4. đặng quốc huy

đặng quốc huy Thành viên cấp 1

video trên họ đang giới thiệu về final cut pro nhé bạn. Mình chỉ dùng premiere thôi, bạn có thể tải plugin FilmImpact Transition của premiere sẽ làm được như cái trên bạn nhé, sắp tới mình đang hoàn thiện blog cá nhân. bạn có thể lên đó dowload. Bạn có thể comment email mình có thể gửi plugin đó cho bạn.
  5. Oldfat

Oldfat Mới đăng kí

Bạn có nhìn thấy dòng "mTransition Zoom - Final Cut Pro X Plugin" trên video đó không? Biết rồi mà hỏi hoài :)

Ủng hộ diễn đàn