Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hép mi "Blend"

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi IeGaf, 7/2/13.

Lượt xem: 3,182

1. IeGaf Thành viên cấp 1

tình hình là em mới bập bẹ học pts, anh chị em nào có thể nói cho em biết học blend màu là học từ đâu k?

...
  2. heo siu nhân

heo siu nhân Thành viên cấp 2

mình không rõ lắm
    vì mình toàn học theo tut trên mạng thôi :">
    có nhiều bài hướng dẫn rất chi tiết và tỉ mỉ bạn àh :)
  3. goal

goal Thành viên cấp 3

GG search trước khi tốn thời gian register cái acc bạn ơi!

Vốt ban :-B
    heo siu nhân thích bài viết này
  4. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Tìm kiếm trước khi hỏi... bạn sẽ giỏi hơn mỗi khi tìm

Trong 4rum nó nằm chình ình ra đó... ko chịu kiếm gì cả :P
    heo siu nhân, Ngựa Hoang Geminigoal thích bài viết này.
  5. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

cái gì thì cũng phải tư cái cơ bản đến cái nâng cao. bạn phải học từ đầu. rồi dần dần bạn sẽ có những pic như ý muốn. không phải 1 bước lên trời.
  6. IeGaf

IeGaf Thành viên cấp 1

làm theo mấy cái tut thì làm sao chả hiểu dc vấn đề??? chả nhẻ 1 lần làm là phải tìm lại bài tut mẫu
  7. goal

goal Thành viên cấp 3

Bạn phải tự sáng tạo nữa chứ!
    IeGaf, heo siu nhânThành Lộc thích bài viết này.
  8. heo siu nhân

chuẩn !!
    muốn biết như thế nào thì tốt nhất bạn nên tìm hiểu căn bản về photoshop trc đã
    biết những cái căn bản thì là gì cũng dễ hơn
    :)
  9. RamBo

RamBo Thành viên cấp 1

Xưa học blend mình toàn tìm mấy bài trên mạng, mỗi lần mình tìm một kiểu khác nhau... Sau một thời gian blend bằng những bài Tut đó mình từ từ biết được và hiểu được công dụng và cách dùng của một vài công cụ đơn giản trong PTS, và bây giờ mình không cần lôi những bài Tut đó ra để blend nữa!

Ý mình ở đây muốn nói với bạn là bạn nên tìm tòi và tự học hỏi rồi từ từ bạn sẽ quen dần và blend ảnh sẽ là một việc hết sức dễ dàng đối với bạn... Tất cả chỉ là sự tình cơ hiểu mà thôi, không có Tut nào có thể giúp bạn mới vào mà đã hiểu hết được đâu!
    heo siu nhân, IeGafThành Lộc thích bài viết này.
  10. IeGaf

IeGaf Thành viên cấp 1

tình hình là mình cũng biết pts sơ sơ, nhưng khi nhìn 1 bức ảnh k biết vì sao lại blend dc như vậy(các bước và mục đích các bước đó), :((
  11. heo siu nhân

bác nói đúng ý em rùi
    em cũng làm y như bác hè hè

bác IeGaf là như thế đó bác :">
    IeGaf thích bài viết này
  12. heo siu nhân

thêm nữa là mình nhớ không nhầm thì ở trên diễn đàn cũng có rất nhiều bài nói về công cụ blenb màu
    chế độ hoà trộn ... bla bla bạn cứ tập dần rồi sẽ thành quen hết mà
    không ai giỏi ngay từ đầu mà bạn
    mình cũng chỉ vẫn tập thôi chứ chưa biết nhều :">
  13. Đỗ Minh Tú

Đỗ Minh Tú Thành viên cấp 2

Học từ căn bản...leo từ gốc bạn ạ!
  14. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

1) mình nghĩ bài này đang ra phải up trong box Hỏi đáp - Thảo luận về photoshop
    2) bạn mò được vào tận chỗ này rồi mà không thấy có rất nhiều bài hướng dẫn (tutorial) ở ngay dưới à? Lúc đầu thì dùng đúng ảnh trong bài hướng dẫn làm đúng theo từng bước rồi dần dần tự thay đổi các thông số xem nó ra như nào, rồi áp dụng cách làm trong các bài tut đấy cho những bức ảnh khác (tất nhiên là sẽ k ra giống như ảnh demo trong bài tutorial đâu)
    cứ làm nhiều rồi khắc sẽ đẹp dần lên thôi, chúc bạn thành công :D
    IeGaf thích bài viết này
  15. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

google.com, bạn gõ ebook blend ảnh!
  16. IeGaf

IeGaf Thành viên cấp 1

gốc nó ở đâu bạn??? mình cũng muốn leo từ gốc, hiểu từ cái gốc chứ k làm theo tut mà k hiểu gì
  17. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

lúc đầu thì cứ làm theo tut thôi, có thể không hiểu gì nhưng rồi làm riết sẽ tự nhận ra nhiều điều :D mình tự học theo kiểu đấy :D
  18. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Bạn hãy vào box photoshop phần Lý Thuyết và Cơ Bản, vào đó tìm đọc các bài viết về hướng dẫn sử dụng các công cụ của PS, các chế độ hoà trộn (blending mode), cách quản lý layer, hệ màu.
    Chỉ cần nắm sơ lược ngần ấy thứ là bạn có thể thoả sức sáng tạo rồi, nếu bí ý tưởng thì ban đầu có thể đọc các tut blend màu do các thành viên khác chia sẻ, từ đó rút ra kinh nghiệm riêng.
  19. ChangeMyself

ChangeMyself Thành viên cấp 2

mỗi người có 1 suy nghĩ khác nhau vì thế mỗi người sẽ có cách blend khác nhau :)
    blend ko có giáo trình, ebook... hướng dẫn cụ thể nào, chỉ là cách bạn suy nghĩ và lên màu cho nó thôi
    muốn blend trước hết bạn nên học căn bản về PTS :D
    chúc bạn tc
    P/s: "dân ta phải biết sử ta, cái gì không biết thì tra gg" =))
  20. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Ngoài từ "Hép Mi" tiếng Anh ra còn có từ "Chau Miêng Na" tiếng Trung Quốc nữa đó bạn.
    Thành Lộc thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn