Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hiệu ứng trong thiết kế logo nhìn đẹp quá trời luôn!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ThanhhPhongg, 29/11/15.

Lượt xem: 2,371

1. ThanhhPhongg Thành viên cấp 1

Mấy bác ơi, mấy hôm nay e lang thang trên mấy trang thiết kế logo, hình như có style mới hay sao ấy. nhìn 3D đẹp mê luôn, mà hôm bữa cũng có bác trên VDS làm rồi nên cho e hỏi hiệu ứng này gọi là gì ợ? E cảm ơn![​IMG]

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Gia Phú thích bài viết này
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Muốn tự làm thì tìm cái background glass y vậy và việc cuối cùng là tạo ra một cái gì đó như logo và vào Layer Style để thực thiện nhé :)
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Nguyễn Tất Thắng sao linh như miểu vậy trời :)), tôi vừa đánh comment đầu tiên thì ông lại tag tôi :v
  5. ThanhhPhongg

ThanhhPhongg Thành viên cấp 1

Haha, đúng bác này hôm bữa làm logo cho ông kia đúng không? giaphu_design :v
    Gia Phú thích bài viết này
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Oh đúng rồi :D :-bd
  7. ThanhhPhongg

Mà bác hướng dẫn cụ thể hơn được không?, video chẳng hạn. Chứ e toàn làm bằng AI, PS còn kém lắm bác :-<, e cảm ơn trc :D
  8. fantasypro89

fantasypro89 Banned

đẹp đấy
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

10. ThanhhPhongg

E thấy rồi, cảm ơn bác :v
  11. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Sẳn mình mới trình bày gửi một mẩu logo dự thi nên ví dụ cho bác xem luôn, nhưng bác lưu ý là với cái ở trên của bác thì cần làm hiệu ứng 3D trên Ai rồi mới vào photoshop làm nhé :)
  12. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Mockup thôi có gì cao siêu ở đây?
    Chất PCtiendesigner thích bài viết này.
  13. ThanhhPhongg

Cũng không cao siêu gì với các nhưng mà với người mới vào nghề như e thì nó là một cái gì đó rất cao siêu bác ChestnutVN , à mà tiện thể e cũng kết bác ở mấy cái logo ấy, đẹp ghê :)

Ủng hộ diễn đàn