Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hiệu quả từ việc SEO trên mạng xã hội

Chủ đề thuộc danh mục 'Làm SEO' được đăng bởi wancheung, 26/4/14.

Lượt xem: 4,517

1. wancheung Thành viên cấp 2

Sau một thời gian làm và tìm hiểu về SEO thì mình thấy có khá nhiều cách SEO, nhưng một phương pháp đem lại hiệu quả cao nhất đó là SEO trên các mạng xã hội và nó đã thu hút một lượng view không nhỏ. Chỉ cần bạn tạo ra được những sự kiện và tin hot. Bài viết sau đây xin chia sẻ với các bạn những cách làm seo trên mạng xã hội hiệu quả nhất.

1. Tạo thông tin của mình trên mạng xã hội thật ấn tượng.
    Để thu hút người khác đầu tiên bạn phải thông tin của bạn trên mạng xã hội phải ấn tượng và lạ so với những người khác, nếu như thông tin của bạn quá nhàm chán mọi người hầu như ít ghé qua bởi vậy hãy chú trọng đến hồ sơ của mình hãy tạo cho mình một hồ sơ thật tuyệt và có những ưu điểm cần thiết của bạn là điểm mạnh.

2. Tạo cho mình một cái tên thật hay và ấn tượng
    Bạn hãy kiếm cho mình một cái tên sao cho thật thu hút và hơi lạ nhưng phải có một chút gì đó hướng tới nội dung bạn đang theo đuổi. Chẳng hạn như Dich Vụ SEO bạn cũng có thể liên tưởng tới cái tên như seopro như vậy bạn sẽ có cơ hội thu hút lượng truy cập rất lớn thông qua cái tên này. Hoặc đơn giản những cái tên với nội dung website bạn đang làm (vd trên chỉ thu hút những người thực sự quan tâm đến SEO nếu bạn muốn làm hãy chọn cái tên khác độc và lạ hơn).

3. Luôn đặt những url vào hồ sơ thông tin của bạn
    Theo khảo sát mới nhất thì có hơn khoảng 70% thì rất nhiều người đã bỏ lỡ những đường link website đặt trong hồ sơ của mình cũng có thể do họ không để ý nhưng với bạn thì khác bạn là một chuyên gia về SEO thì tại sao bạn lại bỏ lỡ nó để người khác biết và ghé thăm website của mình

4. Gửi trang của mình giới thiệu với các bạn bè và đồng nghiệp của bạn.
    Đât cũng là nguồn đầu tiên tạo ra chiến lược SEO cho bạn đó nó có thể là nguồn đem lại hiệu quả cao nhất nếu bạn biết tận dụng nó. Bởi cũng từ đây mà trang của bạn mới được lan tỏa đi nhanh hơn và cũng là những người trung thành và thường xuyên ghé thăm trang của bạn .

5. Phải tận dụng mạng xã hội để thu hút khách truy cập vào web của mình
    Ngoài bạn bè của bạn có thể tận dụng các chức năng khác của Twitter và gửi mail của mình đến với người khác, mặc dù họ chỉ là những người lạ nhưng cũng có thể tạo cho bạn một lượng truy cập đáng kể vì vậy đừng bao giờ bỏ lỡ cơ hội này.

6. Bạn phải thường xuyên chăm sóc cho nó
    Ai cũng vậy nếu muốn họ ghé thăm trang của bạn thì bạn phải luôn luôn làm mới nội dung và để lại một vài commen cho nó để tạo ra sự tươi mới thể hiện sự quan tâm của bạn cho nó thì sẽ có nhiều người truy cập vào hơn.

7. Tận dụng mạng xã hội cho chiến dịch của mình.
    Nếu bạn viết một bài mới tôi khuyên bạn nên gửi nó lên mạng xã hội như vậy google xẽ đánh giá rất cao vào đường link đó dù sao các công cụ tìm kiếm hiện nay đều nhờ vào sự lan tỏa của mạng xã hội vì vậy hãy tận dụng nó cho tốt việc SEO cho bạn

...
  2. bevoll

bevoll Mới đăng kí

3. vudinh129

vudinh129 Banned

hướng này mới những người có kinh nghiệm lâu năm rồi mới dám đi
  4. tuyendung.vietpro

tuyendung.vietpro Thành viên cấp 1

SEO trên Social là một xu thế trong 2014 chứ không phải là người kinh nghiệm lâu năm mới dám đi. Nhưng đi Social chỉ là một sự kết hợp chứ không phải chuyển hẳn 100% sang Social
  5. nhock_coi

nhock_coi Thành viên cấp 1

Mạng xã hội có tầm ảnh hưởng rất lớn cho việc SEO ! nên SEO theo hướng SOcial rất hiệu quả !
  6. Onlch94

Onlch94 Mới đăng kí

Cho góp ý được không
    Mình thấy trang web này sẽ có ích trong việc quảng bá trang web của mọi người.
    Sẽ giúp các bác kéo được các thành viên đăng kí vào trang web của các bác theo yêu cầu của các bác. Tham khảo ạ
    Code:
    https://picoworkers.com/?a=6afd0d6d 
  7. MePun

MePun Thành viên cấp 1

Nhà cháu đánh mỗi mảng Facebook mà cũng thấy rất mệt não rồi ý ạ.
  8. satmythuathd

satmythuathd Thành viên cấp 1

Hiện giờ seo mạng xã hội đang là ưu tiên bậc nhất của mình để tiếp cận khách hàng tốt nhất, nhưng không biết seo FB ra sao cho đúng cách
  9. Hà Đăng Lưu

Hà Đăng Lưu Mới đăng kí

seo MXH không phải là chuyển đơn giản
  10. luckyart

luckyart Thành viên cấp 1

11. bachthien

bachthien Banned

Bên mình có hẳn vị trí Social Seeding để lấy traffic về cho SEO. Đang phấn đấu 10.000 traffic/ ngày
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn