Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hiệu ứng chữ gì đây ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi pklinhtrang, 7/3/16.

Lượt xem: 1,838

1. pklinhtrang Thành viên cấp 1

Mấu chữ dưới , dùng hiệu ứng gì vậy cả nhà ơi , chỉ giúp em với

...
  2. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Cái này bạn cứ gõ chữ bình thường.
    Xong ở trên layer bạn nháy đúp chuột vào nó, không nháy vào phần tên layer nhé :"> Cái này mình quen tay nên ko biết phím tắt là gì.
    - Trong effect có 2 phần để làm đó là Drop Shadow và Gradiant..... 1 Cái dể tạo bóng đổ của chữ, cho nó nổi lên, 1 cái là tạo chữ vàng có gạch chéo hơi cam. :D

Tiếc là giờ máy mình ko có PTS, không mình hướng dẫn qua skype cho :D
  3. Quân Pôlyme

Quân Pôlyme Thành viên cấp 2

ducuong233 chuột phải vào layer chọn blending options đó :-? làm gì có phím tắt nào khác
    - ko nhầm thì chữ trên còn có stroke hoặc outer glow nữa
  4. ducuong233

=)) Mình học PTS theo bản năng, nên phải có cái mở để nhìn mới nói ra được các bước. :)) Click chuột trái vào layer là ra mà. Phần Effect này nó có phím tắt chắc luôn :).
  5. Quân Pôlyme

Quân Pôlyme Thành viên cấp 2

ducuong233 nếu là layer text thì ko click như thế đc =))))))))))))
  6. ducuong233

Quân Pôlyme
    Trong module Layer bên tay phải. Phần Layer của text nháy đúp vào chắc chắn sẽ ra phần effcet. Mình có thể làm 1 kèo cá độ với bạn đấy :">
    Trong photoshop hen. :))
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Vô Gradient, chọn một đầu vàng và một đầu đỏ, sau đó kéo nhân đôi đầu vàng về kế bên đầu đỏ rồi sao đó kéo đầu đỏ ra giữa, xong nhìn qua bên kia chỉnh độ nghiêng Là 45 độ => xong :D
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn