Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hiệu ứng chữ ] Hướng dẫn cách tạo chữ 3D bằng Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng chữ' được đăng bởi Hưng Trần Văn, 10/12/12.

Lượt xem: 93,785

1. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

bạn muốn hỏi những gì. cụ thể chút đi
    Mít thích bài viết này
  2. Mít

Mít Thành viên cấp 1

thì như kết quả của bài tut trên bây giờ làm sao để ra vậy. hay muốn màu đậm và long lanh như vậy thì làm sao. ý mình là dựa vào bài tut trên thêm các bước có thể ra được kết quả như vậy ko?
  3. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

đc chứ. bạn cứ tạo cái chữ 3D như vậy. cho background vào. chỗ nào cần sáng thì để sáng.. bạn cứ làm đi cso gì mình sẽ giúp .không nên chỉ ngồi và thắc mắc.
    Hưng Trần VănMít thích bài viết này.
  4. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Cái đó họ làm bằng soft chuyên về 3D đó bạn, Photoshop cũng làm được nhưng lâu hơn thôi về cơ bản nếu dùng bằng PTS thì bạn có thể dùng tính năng 3D có trong PTS còn nếu bạn không có 3D thì bạn áp dụng bài tut này sau đó thay đổi style thôi. Phần nền BG để nhanh bạn vào GG tìm cũng được. Bông tuyết rơi thì bạn thêm blur vào
  5. hoang_trungthanh

hoang_trungthanh Thành viên cấp 2

Em làm tất cả các bước giống bác nhưng sao viền nó ko đc tròn cạnh như bác nhỉ...bác giải thích hộ em với
    đây là của bác[​IMG]
    còn đây là của em
    chỉ em với...........thank
  6. Hưng Trần Văn

Cái này thứ nhất là do bạn khi kéo layer bị lỗi, nhìn số 1 của bạn rất dễ phát hiện bạn phải kéo đúng 1 pixel
    Thứ 2 hiệu ứng này sẽ thể hiện tốt nhất ở những font có góc tròn và nhìn mập mạp. Những font nào quá góc cạnh nhìn sẽ không đẹp bạn nên để chế độ Bold cho font chữ. Nếu bạn làm vẫn bị lỗi thì liên lạc với H qua FB cho tiện nha
    http://www.facebook.com/gheatgheat
  7. hoang_trungthanh

hoang_trungthanh Thành viên cấp 2

ok thím....
  8. anphudesign.apad

anphudesign.apad Mới đăng kí

rat tuyet do a hung oi!=D>
  9. dand_elion1102

dand_elion1102 Thành viên cấp 1

Nhờ bác xem lại ảnh, die hết r. :((
  10. Rainy Day

Rainy Day Thành viên cấp 2

Dù biết bài này đã đăng từ lâu, nhưng chủ thớt có thể vui lòng up lại ảnh được ko ạ ?! :(
  11. Hưng Trần Văn

Không phải ảnh die đâu thằng Photobucket vừa ra quy định giới hạn băng thông, vài ngày nữa reset băng thông Hưng sẽ up sag host khác
    Rainy Day thích bài viết này
  12. dao anh tuan

dao anh tuan Thành viên cấp 1

mấy bác biết làm bang 3d có trong pts không!không phải kéo tung layer nua,mất thời gian lắm
  13. Hết Tên Để Đặt Rồi

Hết Tên Để Đặt Rồi Thành viên cấp 1

14. PhuocHai

PhuocHai Thành viên cấp 1

a Hưng ơi fix ảnh giùm đi...die hết rồi !!!
  15. Hưng Trần Văn

Trích lại thêm lần nữa nhé

"Không phải ảnh die đâu thằng PHOTOBUCKET bây giờ dở chứng câu tiền bằng cách giới hạn băng thông khi xem ảnh, muốn có băng thông phải nâng cấp tài khoản Vip, 3 ngày sau reset lại băng thông Hưng sẽ up sang host khác."
    PhuocHai thích bài viết này
  16. hieudori

hieudori Mới đăng kí

a oi cho hoi fan chu noi o sau, sao e lam no lai nhat hon mau o lop tren cung ha a?
    va fan jay roi e lam nhin gia sao ay?
    mong a chi giup e!
  17. Hưng Trần Văn

Nguyên nhân thứ nhất là do em chọn màu sai, thứ 2 là do em thiết lập blending option có chỗ bị sai ví dụ như mấy chỗ opacity em không để ý có thể bỏ sót, em thử kiểm tra lại lần nữa thật kỹ xem styles mình thiết lập đúng chưa. Nếu vẫn không được thì chụp ảnh lại rồi up lên để anh xem thử.

P/s: Viết có dấu và không viết tắt khi hỏi nha e
  18. Hưng Trần Văn

boyvp96 em chọn chế độ add to selection để tạo nhiều vùng chọn cùng lúc, cái thứ 3 là bỏ bớt vùng chọn còn cái cuối là lấy giao giữa 2 vùng chọn
  19. Nguyễn Thế Băng

Nguyễn Thế Băng Mới đăng kí

anh Hưng ơi làm ơn cho em hỏi em muốn làm kiểu chữ 3D nhưng la màu "ánh vàng":-/ nhưng làm hoài không được tại có chế độ hòa trộn nên lam hoài không ra mong anh giúp đở dùm em.
  20. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

cho mình hởi chút.. cái fonts bạn dùng tên là gì vậy?

Ủng hộ diễn đàn