Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hình ảnh không hiển thị ở chế độ Thumbnail

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Jundy Devorn Stark, 25/5/14.

Lượt xem: 9,863

1. Jundy Devorn Stark Mới đăng kí

Máy tính nhà mình bị lỗi thế này đây
    khi mở lên là nó không hiện hình ở thumbnail, làm mình rất khó phân biệt hình nào với hình nào

Thậm chí là bỏ ra ngoài Desktop nó cũng thế luôn, mình chịu :((

Mình cũng đã thử kiểm tra Advanced system settings -> System Propeties -> vào Settings, mặc dù đã chọn 'Show thumbnails instead of icons' rồi mà nó vẫn cứ như thế ~X(Chả biết phải làm sao nữa

Mình nghi ngờ là do virus thì phải hay sao ấy. (tại máy nhà mình lúc quét ra thì có cả mớ virus :v :v)
    Có ai giúp mình được không? Cảm ơn rất nhiều ạ!

...
  2. LemonCra

LemonCra Thành viên cấp 1

Y chang máy mình, Vi cmn rút đấy thím à :v
    Cài lại máy là hết nhé :))
  3. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

1. Thiết lập Windows Explorer: Nhấn phím tắt Alt + T trong cửa sổ Windows Explorer > chọn Folder Options > mở thẻ View để truy cập vào giao diện thiết lập thư mục hệ thống. Tại mục Files and Folders, bạn kiểm tra xem nếu thấy tùy chọn Always show icons, never thumbnails được bật thì hủy chọn nó > nhấn OK là xong.

2. Cài đặt lại bộ nhớ cache thumbnail: Nếu vẫn chưa được, lúc nầy bạn mở hộp Run (Windows + R), nhập dòng lệnh ie4uinit.exe -ClearIconCache > nhấn Enter để xây dựng lại bộ nhớ cache cho thumbnail.

3. Sử dụng SageThumbs: Nếu hai cách trên chưa giải quyết được vấn đề, SageThumbs có thể là giải pháp cuối cùng và mạnh mẽ nhất. Tiện ích nầy có chức năng hỗ trợ hiển thị thumbnail cho ảnh với 162 định dạng khác nhau (SD, IFF, TGA, XCF,…).

Bạn tải tại đây và cài đặt phần mềm vào máy. Sau đó, mở thư mục ảnh bất kỳ để kiểm tra. Nếu muốn tắt thumbnail hoặc hiệu chỉnh thêm hoạt động của chương trình, bạn nhấp chuột phải lên ảnh bất kỳ > chọn SageThumbs > nhấn SageThumbs Options.
    Hồng SơnJundy Devorn Stark thích bài viết này.
  4. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

MOD move bài này của thớt sang box hỏi đáp thủ thuật windows nhé! :D
  5. Jundy Devorn Stark

Jundy Devorn Stark Mới đăng kí

Có lẽ sử dụng phần mềm SageThumbs là lựa chọn hoàn hảo nhất để khắc phục sự cố này
    Cảm ơn bạn pkcdance nhiều
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Như #1 nói thì cũng đúng, thường virus nó cũng gây ra nguyên nhân ẩn này nhưng không phải cái gì cũng cài lại win hoặc cài lại win là được đâu nhé #1 Những thứ đơn giản thì sẽ có thủ thuật để khôi phục thay vì phải cài lại toàn bộ máy.

Note: Nếu các bạn thấy topic bị sai box hoặc vi phạm thì hãy nhấn vào dòng báo cáo sai phạm cuối mỗi # để các quản trị của diễn đàn biết và xử lý nhé! ;)
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/5/14
  7. 4cQuy

4cQuy Mới đăng kí

Mình đã test các cách trên mà vẫn bị.
    Tuy nhiên những hình ảnh sau khi đc save ra từ pts thì sẽ hiện thum bt, còn ảnh tải về thì bị như vậy
  8. halcyonl

halcyonl Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn