Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hình bị nhòe,mất nét khi thu nhỏ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi FrenchConnection, 24/10/14.

Lượt xem: 2,129

1. FrenchConnection Mới đăng kí

Chào các bạn,
    tình hình là dạo này mình có tham gia thiết kế banner,tham gia cho vui thôi vì mình cũng mới bắt đầu học photoshop được 2 ngày
    banner đó yêu cầu kích thước chuẩn là 835-158,nhưng vì nhìn nhỏ quá nên mình đã resize lên 1000-189
    giờ thì banner đã làm xong,nhưng đến khi mình resize lại về 835 thì hình bị mờ,nhòe và mất nét
    mình có gg thì thấy có người khuyên dùng công cụ Tranform free và Sharpen.Nhưng khi mình thử thì cả 2 cái đó và những cái khác đều không dùng được,cái chữ bị mờ đi đó
    Bây giờ mình phải làm thế nào đây?công sức ngồi cả buổi trưa chiều của mình,mình không muốn phải làm lại từ đầu..huhu..giúp mình với..
    Cám ơn các bạn rất rất nhiều! :(
    cám ơn :(

...
  2. FrenchConnection

FrenchConnection Mới đăng kí

rất rất xin lỗi mọi người là mình đã sửa được rồi
    bằng 1 phần mềm khác k phải pts
    rất xin lỗi và cám ơn mọi người nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/10/14
  3. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

sao bạn ko up banner đó lên để ai pro giúp bạn