Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hình Chibi vừa vẽ , mọi ng` góp ý dùm

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi OrionPie93, 27/11/12.

Lượt xem: 4,872

1. OrionPie93 Thành viên cấp 1

Mọi ng` xem và góp ý dùm mình , vừa tập tô vẽ đc xíu , mà ko thể nào đổ bóng như mấy bạn khác đc T_T ai giúp đc 1 bài hướng dẫn đổ bóng chi tiết thì tốt quá :((

...
  2. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Lần đầu thất bại
    Cố gắng lần 2
    Có thể ngày mai
    Thêm phần lợi hại
    HưngKnight97, Lâm Ngọc ThanhOrionPie93 thích bài viết này.
  3. OrionPie93

OrionPie93 Thành viên cấp 1

vâng ai chẳng biết thế , vấn đề là góp ý cơ :D
  4. xemnhaquaweb

xemnhaquaweb Banned

Có chút giống chibi, có lùn, có bé, nhưng chưa đc dễ xương
  5. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Thì đi nét chưa đẹp, tỷ lệ chưa đúng, tay chân bị méo nhiều. Như #4 nói, chưa được dễ thương :D
  6. nhimxumikay

nhimxumikay Thành viên cấp 2

không đúng tỷ lệ .....nhìn từ thân lên đầu .... tưởng nhân vật cartoon chứ ko ngỡ là chibi .... nhìn khúc dưới ~~! quả là thất bại hoàn toàn ......... nói thẳng để bạn sửa ... zậy tkuj
    chỉ bạn sửa nhé ( ko nhất thiết phải theo nếu ko thjc ... bạn có thể biến tấu theo style của mình ) đầu to mắt to cho kute, phần thân và chân bề dọc hơn cái đầu 1 nửa hay sao tùy bạn miễn nhìn hợp lý. tập trung tô màu mắt mình nghĩ chi bi nhìn xinh là ở đôi mắt . hehe. tr'c hết là zậy... còn sau đó thì ae khác chỉ giáo, mình hổng rành mấy. chỉ nói theo cách vẽ của mình huj
  7. Lâm Ngọc Thanh

Lâm Ngọc Thanh Thành viên cấp 2

Cái này hẻm phải Chibi...:)
  8. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Ko phải cứ đụng tới vẽ (bằng máy) là chibi, đề nghị mọi người lên google tìm hiễu thêm về chibi >"<
    Chibi là cái phong cách chỉ cái avatar của thớt kìa :v :v
    Chỉ có 1 cách là luyện vẽ nhiều hơn, Nên vẽ bằng tay ra giấy trước cho nhanh và được nhiều, luyện tư duy nét vẽ đã. Muốn vẽ chibi thì nên google tham khảo mấy hình chibi của người chuyên nghiệp :), Tập vẽ thì vẽ theo ( chép tranh) cũng được !
    Lâm Ngọc Thanh thích bài viết này
  9. Lâm Ngọc Thanh

Lâm Ngọc Thanh Thành viên cấp 2

Exactly
  10. Người Vớt Hoàng Hôn

Người Vớt Hoàng Hôn Thành viên cấp 1

Một thể thức anime kết hợp phong cách truyện tranh VN chăng??? !....chúc bạn thành công lần sau...
  11. Baolambor

Baolambor Thành viên cấp 2

bị méo rồi..
    vs lại chibi thì người nhỏ..đầu to....
    (tay thì "2!" mà mặt rầu thế) :D
  12. tiencrazy

tiencrazy Mới đăng kí

mọi người giúp mình với...ai có thể tô màu và chỉnh sửa anh chibi mình mới phác thảo được ko...làm hoài ko đx....:((:(( :(([​IMG]

13. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

#-oko phải là chibi rồi bạn nhé, ko phải chibi là cứ vẽ cái đầu to đùng ra là chibi nhé.
    Vẽ theo kiểu đi line trước thì chịu khó vẽ cho quen cách đi line đi đã, khoan hẵng nhảy qua phần đi màu, loạn đấy.
    :D Chúc bạn cố gắng hơn lần sau
  14. HưngKnight97

HưngKnight97 Thành viên cấp 1

forum.vietdesigner.net/threads/thuc-trang-ve-chibi-hien-gio-khai-niem-chuan-cua-chibi.25000/
    Đọc bài này cái đi nha thớt..ăn gạch hơi nhiều rồi kìa

Ủng hộ diễn đàn