Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hình chụp máy film

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi born_2b_wild, 7/11/12.

Lượt xem: 9,752

1. born_2b_wild

born_2b_wild Thành viên cấp 1

chính xác. mình thấy thường thì xài DSLR rồi, nắm dc 1 số kiến thức về chụp rồi thì mới chuyển qua chơi film. Dùng DSLR để lấy thông số trc rồi chụp thì đỡ hao film hơn nhiều :D
  2. born_2b_wild

bạn cứ lên mấy forum như xomnhiepanh hay vnfoto hoặc trên FB có hội " film foto club" để kiếm máy, nhiều mà.
    mình ko hiểu lắm về câu hỏi sau của bạn, giới hạn số lần chụp phải theo ý bạn là 1 cuộn film có 24 hoặc 35 tấm hay sao ?
  3. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Không, ví dụ mỗi máy giới hạn khoảng 20.000 lần chụp. sau 20 000 tấm thì chất lượng của máy ko còn tốt như lúc đầu nữa. hi... cái này mình chỉ nghe ông anh chơi xong rồi cf ổng chém gió. ko biết đúng ko nữa :(
  4. born_2b_wild

ack... phải ko zậy? ko rành nữa. nhưng đa số máy film là máy cơ mà ? giữ gìn cẩn thận, lâu lâu cứ đem ra lau dầu là xài vi vu mà. Cơ mà cái j xài hoài mà chả hư, xuống sắc đâu bạn
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Không còn tốt thì chỉ là các bộ phận cơ học thôi, còn chất ảnh thì vẫn phụ thuộc phần nhiều vào lens với film mà. Chịu khó chăm sóc máy thì có 100k shot vẫn ngon :D
    born_2b_wild thích bài viết này
  6. born_2b_wild

đúng rồi, của bền tại người mà. Mình thấy máy film có lẽ tuổi thọ sử dụng còn hơn digital nhiều ấy chứ
  7. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Hơ, mình cũng có vài cái. Xin phép đánh đu với chủ thớt. :D

Hơ, nhiều mẫu teen quá nhỉ. Phải cân bằng một tí vậy. :D

Xem full size để thấy hạt mưa! ;))

Đùa chứ chụp phim mà gặp mấy bố tự kỷ thì nhất rồi. :D
    seiryu7429born_2b_wild thích bài viết này.
  8. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Cũng còn tùy thôi, các dòng máy digital pro bh màn trập có thể sử dụng lên tới 300k shot, cơ mà đây là con số thử nghiệm liên tục, chứ chụp bth thì em nghĩ cũng phải đc 500k shot. Máy film ít ai chụp tới con số đó lắm :D
  9. HSP

HSP Thành viên cấp 4

luôn có một sức hút đến từ những hạt noise của flim :D
  10. born_2b_wild

bạn chụp đẹp thật đấy. Có mấy tấm ngược sáng hả ?
  11. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Hôm ấy ra bãi đá, đúng lúc mặt trời chuẩn bị lặn, làm 1 loạt luôn. Cũng may về ảnh nó lên. Chỉ sợ đo sáng lỗi. :D
  12. Cui_Kho

Cui_Kho Thành viên cấp 2

màu film vẫn chất lừ...cơ mà chơi máy film tốn kém wa' :(
  13. born_2b_wild

máy bạn hư đo sáng àh ? của mình cũng hư, nên đo sáng hên xui :D
  14. cass.tigon

cass.tigon Thành viên cấp 2

trời...y như vintage lun...đẹp ghê ;;)...
  15. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

mình scan ở một cừa hàng ảnh có từ lâu lắm rồi, hình như bà chủ tên là Bình thì phải, tận tâm lắm, biết lỗ nhưng vẫn sắm máy scan, thuôc tráng xịn về, giá vẫn sinh viên để cho ai có đam mê :)

P/S : chụp máy film thì đo sáng, chỉnh cửa chập, khẩu độ các thứ phải làm bằng niềm tin hết nó mới thú :)) nhưu thế lúc scan ra nó mới hồi hộp, mới đã, chụp tầm 10 cuộn là mình quen vs việc chỉnh bằng niêm tin =)) vui lắm :))
  16. Devilmaycry4890

Devilmaycry4890 Thành viên cấp 1

phương quỳnh 45k/c ( quên tên đường rồi) , bạn tráng scan ở đâu ở sài gòn mà mắc ghê vậy
  17. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Mình cũng có con Canon AE-1. Lúc trước cũng hay chụp, mà bây giờ nó lại bị kẹt cò mất :(. Chỗ của mình chẳng biết sữa ở đâu :-<
  18. Danny_Howard

Danny_Howard Mới đăng kí

lúc trước cũng mê chụp kiểu lomography, mah sau thấy dân chơi loại này toàn ở HN, bùn tình chuyển qua DLSR chơi luôn:))
  19. cuongnkc12

cuongnkc12 Mới đăng kí

mình làm tiệm. mấy lần đem phim đi tráng dùm khách họ k lấy tiền. chỉ tính tiền xuất thôi
  20. vd.namnhi

vd.namnhi Banned

Màu đẹp quá!

Ủng hộ diễn đàn