Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hình chụp máy film

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi born_2b_wild, 7/11/12.

Lượt xem: 9,751

1. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

em chả biết thế nào là chụp phim :))
    có phải chụp phim là thế này hã
    [​IMG]:-ss ảnh thế này chụp thì nó thành màu nâu đen cả thì scan làm sao nhỉ
    em chả hề biết gì về chụp ảnh gì đâu,.em thắc mắc thế,có ai giải thích cho em với,.muốn biết sơ sơ về vấn đề này =.=
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Chính xác là film này. Film là âm bản nên khi scan thì ánh sáng đi qua film sẽ tạo nên màu :D
  3. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Các tài liệu về ảnh film có rất nhiều. Nếu hứng thú bạn có thể tìm và đọc, khá hay đấy :D.
    xnox1becoi1 thích bài viết này
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

ò,.giờ thì em đã hiểu.

em hỏi cho biết thế thôi,.tại thấy chụp xong thấy trong phim ảnh đen thui mà lại scan ra màu nên hỏi cho biết,.chứ em ko có hứng thú gì với cái môn chụp choẹt này :-<
  5. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

Chụp xong một cuộn thì phim sẽ tự xoắn hét vào cuộn phim, mang ra hàng, người ta sẽ cho vô phòng tối vì phim rất nhạy sáng, để ngoài sáng cháy ngay, vô phòng tối thợ sẽ dùng thuốc tráng để tráng phim, tráng phim xong sẽ có âm bản, dùng âm bản cho lên máy quét để scan ra ảnh trên máy tính, còn bác thích thì có thể chọn tỷ lẹ thuốc tráng để ra các loại màu bác thích, nhưng chắc là chỉ master mới đủ trình thôi, sơ sơ là vậy, he he.
    xnox1becoi1 thích bài viết này
  6. born_2b_wild

born_2b_wild Thành viên cấp 1

mình làm ở tt ảnh màu Saigon, Nam Kỳ Khởi Nghĩa, gần chợ Bến Thành. Bạn ráng nhớ tiệm bạn nói ở đường nào đi
  7. born_2b_wild

mình có biết một chỗ sửa máy film, nằm ở Trần Hưng Đạo, q.5, khúc gần chợ Nancy, nhưng ko còn nhớ rõ hẻm, với lại ông sửa máy hơi khó tính. Để hỏi lại xem
    ByGu thích bài viết này
  8. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Phương Quỳnh thì mình nghe nói là ở 70c Nguyễn Huệ :D
  9. born_2b_wild

oh, thế àh. cám ơn nha.
  10. zjmkool92

zjmkool92 Thành viên cấp 1

máy phim mà màu đẹp thật ạ :)

Ủng hộ diễn đàn