Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hình Dáng Máy Ảnh DSLR

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Expandlucky, 2/12/13.

Lượt xem: 6,553

1. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

mấy pác đừng cười thớt....tại không biết mới vào forum đăng đàn để hỏi...đôi khi muốn tra google mà chả biết dùng từ ngữ để ghi làm sao cho đúng...:)
    FMP, Expandlucky, gianglc1 người khác thích bài viết này.
  2. lam53

lam53 Thành viên cấp 1

em cũng kém hiểu biết như thớt thôi, đừng buồn
    FMPExpandlucky thích bài viết này.
  3. MrThanh

MrThanh Thành viên cấp 1

chả hiểu sao tôi với bạn cũng khác nhau quá,bạn nào giải thích hộ tớ cái :"> đừng cười tớ nha,tội nghiệp ;;)
  4. namnh94

namnh94 Thành viên cấp 1

mới tìm hiểu không biết cũng bình thường mà :D
    Expandlucky thích bài viết này
  5. Kelvin Phan

Kelvin Phan Thành viên cấp 1

Cái bạn khoanh là cái để lừa tình các bạn nữ, biến nhỏ thành to, tiếp thêm sinh lực để làm việc được lâu hơn !!
  6. tantruonglx

tantruonglx Thành viên cấp 1

Không biết nên mới hỏi chứ.
    Các bạn muốn search Google, thì cũng phải biết cái-mà-mình-muốn-biết-là-cái-gì-đấy-được-gọi-là-gì, đúng không.
    Người ta không biết phải tìm hiểu về nó như thế nào, vào đây hỏi các bạn, quá đúng chuyên môn của các bạn rồi. Lẽ ra các bạn nên tận tình hướng dẫn, nhỏ mọn tí thì cũng nên cho người ta biết nó là cái gì để người ta biết từ khóa đó mà tìm.
    Các bạn nhạo báng người khác vì cái mà họ không biết là gì và đang cố tìm hiểu (mà đã hỏi đúng nơi đúng chốn rồi) thì thử hỏi, nếu các bạn cũng không biết về một điều gì đó và cũng chả biết phải tìm kiếm ra sao, thì các bạn "search" kiểu gì!!?
    Mình thấy bài này được admin bên I Love [Photoshop] post lên nên mới qua đây xem, admin còn lấy tiêu đề "Câu hỏi thú vị nhất trong ngày, và tôi đã khóc khi thấy câu hỏi này". Vế trước mình thấy bình thường, nhưng đọc đến vế sau thì mình cảm thấy thật nản giùm bạn. Bạn mang một thắc-mắc-không-biết-hỏi-ai và may mắn đã tìm ra đúng-nơi-để-hỏi để nhạo báng thành viên của diễn đàn mình. Rồi ai sẽ còn dám thắc mắc những điều như vậy nữa.
    Bạn Expandlucky : Câu hỏi của bạn cũng có nhiều người trả lời rồi, bạn muốn biết sâu hơn thì cứ dùng từ khóa "Grip" mà search. Chúc bạn vui với khám phá/thắc mắc của mình.
    FMP, tvhungub, gianglc3 người khác thích bài viết này.
  7. yarkken

yarkken Mới đăng kí

Cái này là vertical grip (hay gọi ngắn là grip)
    vì sao mua cái này gắn vào :
    - máy nhìn to hơn, hầm hố, lừa tình hơn =)) (với khách hàng k biết về máy ảnh giống bác)
    - Khi cầm chụp chuyển máy từ ngang sang dọc sẽ có nút chụp dọc tiện hơn , đỡ xoắn cổ tay
    - Gắn 1 lúc đc 2 cục pin, nên lúc chụp nhiều đỡ sợ tụt pin nữa chừng
    - Gắn thêm thì máy ảnh sẽ nặng, cầm đầm tay hơn
  8. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

:\ Đọc câu trả lời của nhiều người mà muốn tức "sôi máu". Làm ra vẻ hiểu biết nên thích chê bai người khác :)))
    Mà mấy bác phán như thánh đấy vào đây cho em hay. Giờ có 1 thứ bác cầm trên tay, chả biết nó là cái quái gì. Đem đi hỏi ba, ba bảo Google nó đi con. Đem đi hỏi mẹ, Google nó đi con. Hỏi có vui không? :))
    FMP, Nguyễn Tất Thắng, gianglc1 người khác thích bài viết này.
  9. Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa

Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa Thành viên cấp 2

10. congbigheads

congbigheads Thành viên cấp 2

ước đc 1 cái như vây
  11. Expandlucky

Expandlucky Thành viên cấp 2

được cười sướng không mất tiền nói gì nữa :))
  12. Expandlucky

lúc trước còn nhỏ cũng là lúc máy tính mới bắt đầu phổ biến tại việt nam khi đó chị mình đi chát dẫn mình theo mở nhạc cho nghe khi đó chả biết cái Chữ E để vô trang web là chỗ nào nữa he he đi theo nhiều không hỏi cũng tự biết còn hỏi thì nhanh hơn thôi mình chẳng nói gì nhiều chứ các bạn cười mình cũng không thấy áp lực gì cả, mình đăng ký nhiều diễn đàn để chia ra hỏi làm một cục các bạn kêu admin ban nick luôn..:D chứ thực sự thì mình cũng có Google nhưng không biết ghĩ chữ gì nền vô đây làm thêm cái scandal nữa :-ssnói chung thì các bạn nghĩ sao cũng được vì đó cũng là suy nghĩ của các bạn :P
    FMP thích bài viết này
  13. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

Expandlucky tui thấy dồn 1 cục vào 1 thread, hỏi hết tất cả mọi thứ thì tốt hơn, đỡ bị loãng forum, mà người ta trả lời cũng dễ bác nhá!
    Expandlucky thích bài viết này
  14. Expandlucky

thế cũng hay đó có đều hỏi chung một chỗ hơi lộn xộn tí, mà mình nghĩ hỏi xong có đáp án nó trôi vào dĩ vãng rồi ít người thấy nên tạo riêng tốt hơn đó :D
  15. Đức Đẹp Đẽ

Đức Đẹp Đẽ Mới đăng kí

các bác dìm hàng ng ta quá. =))=))=)). chắc câu hỏi của thớt nhằm mục đích giải trí thôi

Ủng hộ diễn đàn