Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hình people 3D này được vẽ bằng phần mềm nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi quyenpmc, 28/7/15.

Lượt xem: 3,067

1. quyenpmc Thành viên cấp 1

Xin giúp em với, em đang cần vẽ những hình people 3d này nhưng không biết chúng được vẽ bằng phần mềm nào? Xin hướng dẫn giúp em để vẽ được hình như thế này.

...
  2. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

phần mềm 3d nào cũng có thể vẽ được :))
  3. quyenpmc

quyenpmc Thành viên cấp 1

Có hướng dẫn chi tiết không? Giup mình với.
  4. zyeuanhdiemzok

zyeuanhdiemzok Mới đăng kí

nếu bạn cần để ghép vào thì có thể lên google bấm " thư viện hình người 3dmax " là sẽ ra rồi add vào thôi
  5. quyenpmc

Mình không cần để sử dụng, mình muốn design chúng và không biết người ta vẽ bằng phần mềm nào,và nếu có bài hướng dẫn thì thật tốt quá.
  6. Galaxy Paint

Galaxy Paint Thành viên cấp 1

Phần mềm : 3D Max hoặc Maya.
    Còn chưa biết phần mềm là gì thì không thiết kế được đâu.
  7. zyeuanhdiemzok

zyeuanhdiemzok Mới đăng kí

thiết kế 3d nó khó lắm. bạn có thể ra các trung tâm dạy 3d về hoạt hình sẽ ok hơn. Còn tự học thì có vẻ khó khăn lắm :) mình thì hay sử dụng 3dmax
  8. sunny_nguyen89

sunny_nguyen89 Thành viên cấp 1

Theo em nghĩ thì trước tiên là phác thảo bằng chì, ok rồi thì đi nét xong tô bằng photoshop.
  9. quyenpmc

Mình cứ nghĩ hình này được vẽ bằng AI, nhưng vẽ thử bên AI thì thấy không được đẹp và giống như trong hình thật. Chắc được vẽ bằng 3D rùi, mình không rành 3D lắm. Mình đang cần học vẽ được những loại hình như vậy. Bạn nào biết thì hướng dẫn cho mình nhé. Cảm ơn nhìu lắm.
  10. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

nếu bạn học 3d thì đầu tiên phải chọn phần mềm 3d, có thể là 3dsmax hoặc maya, hoặc miễn phí thì dùng blender. rồi bạn phải hiểu cơ bản về phần mềm 3d, về công cụ dựng hình của phần mềm rồi mới bắt đầu học hướng dẫn. Về clip hướng dẫn thì tìm trên youtube với từ khóa là: "human modeling" hoặc "character modeling"
  11. quyenpmc

Ok,mình sẽ tìm thử,cảm ơn bạn dungmax217.
  12. quyenpmc

Ohhhh,toàn video hướng dẫn nước ngoài, khó woa...............

Ủng hộ diễn đàn