Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hình thức thi tuyển thiết kế ( chỉ Viettel mới có)

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi sithang, 29/10/13.

Lượt xem: 17,745

1. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

sao giống thi tuyển sinh bên Arena vậy @@
  2. Sun

Sun Mới đăng kí

banbaonylong mình là cái thằng ghét lý thuyết vkl, khả năng về logic cực kì kém, và hỏi mã màu đen là bao nhiêu thì nói thật cũng ko biết =))))))))))))))))))))))
    Designer là người biết sáng tạo tốt chứ ko phải là người học thuộc các lệnh trong pts tốt :v ở VN mình có một sự nhầm lẫn nhẹ giữa thợ cắt ghép sử dụng kĩ năng tay chân và designer sử dụng bộ óc là chính rồi :v
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Sun như vậy cưng mãi éo khá đc

design bây h cần fải bít màu để khai triển ra nữa, tưởng làm đc cái layout là đc lĩnh full lươg chắc? 8->, khi chú chưa có uy tín thì làm culi thôi

sithang gà hay ko mà màu trắng với đen ko fân biệt đc...chà :-?, bạn đưa cái link chi zậy? cái mớ ảnh đó giúp bạn wa đc vòng gửi xe thôi, còn mún xin vào làm thì họ test nữa ;))
    manhmanh189quynhvuu thích bài viết này.
  4. sithang

sithang Mới đăng kí

Chỉ là ký hiệu mã màu cho đen và trắng thôi mà banbaonylong chưa thể nói được thằng nào là culi .
    Chả lẽ bạn đi nói chuyện chay với khách hàng là tôi sẽ phối cho ông bà mã màu này này FBAJĐJHKSJD:F. Hay bạn mở lap ra, ông bà thích màu gì ? Xanh đỏ vàng hay đen.....
    nguyen_antu thích bài viết này
  5. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Chỉ cần nhớ 1 vài mã màu hay dùng thôi (tớ gọi chúng là combo). Còn lại chả mấy khi nhớ đâu :))

Làm 1 cái layout xong qua các tầng khác nhau rồi quay về sửa tiếp rồi qua kh feedback rồi lại về chỉnh sửa... Nói chung cực hơn freelance nhỏ lẻ rất nhiều xD
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

sithang bạn lại lầm, bạn đang làm freelance hay thi vào viettel? bạn có bao h gặp đc thằng khách hàng ko? Đừng nhập nhằng vậy chớ :D

Chưa kể tác phong viettel là ý kiến đưa từ trên xuống, ko có chiều ngược lại, bạc lấc cấc thì bạn bay khỏi cty =))
    manhmanh189 thích bài viết này
  7. Silent

Silent Thành viên cấp 0

8. sithang

sithang Mới đăng kí

banbaonylong Bạn lại lầm, hàng ngày công ty trả tiền thuê bạn làm tương đương với việc mua sản phẩm của bạn thì công ty hay sếp bạn là khách hàng của bạn.
    Topic mình chia sẻ cho mọi người biết về hình thức thi tuyển viettel thôi. A e nào chưa biết thì tham khảo.

Chứ k tranh luận ai tài, ai giỏi, ai dốt ở đây. Bạn đừng quan trọng hóa vấn đề quá.
    HoangPiggVy Huấn thích bài viết này.
  9. vansaonguyen

vansaonguyen Thành viên cấp 1

10. Vy Huấn

Vy Huấn Mới đăng kí

Mình cũng ko thích Viettel cho lắm thi thố thế cũng chưa chắc khẳng định đc là bạn sẽ làm đẹp hơn hay xấu hơn người khác, Viettel vốn là 1 công ty mang quá nặng về vấn đề bằng cấp rồi thi thố kết quả đi làm thì mặc quân phục giờ giấc thì gò bó tính mình thích tự do làm cho một cty như vậy khó mà phát triển đc hết khả năng. lương có cao đi nữa thì mình cũng nói ko làm luôn, còn lại thì tùy vào mỗi người.
  11. sithang

sithang Mới đăng kí

Lại nhớ tiếp ra 1 câu:
    " Khi thiết kế biển bảng tại nơi có nhiều cửa hàng mang nhãn hiệu cạnh tranh thì độ lớn của logo viettel chiếm bao nhiêu phần trong bố cục thiết kế?
    a.30%
    b. 50%
    c. 70%
    d.90%

"
  12. Kennysirius

Kennysirius Thành viên cấp 2

Tôi nhiệt liệt ủng hộ các doanh nghiệp phát triển hình thức thi tuyển này =))))))
    nguyen_antusithang thích bài viết này.
  13. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

Chắc nó nhìn vào CV đẹp là chính, còn cái này chắc thì cho có :v đề lại còn tiếng việt thế này thì dễ vãi =))
    P/s: bọn viettel ghét dân fpt lắm thì phải :D
  14. dongvu

dongvu Thành viên cấp 2

mã màu đen là #FFF @@ Chịu bác
  15. MissScorpio

MissScorpio Thành viên cấp 2

Anh trai mình từng thi tuyển cái này... nhưng tới vòng 3 thì rớt. :((
    Chuyển qua làm ngạch khác, mà ẻm Viettel này bóc lột sức lao động gê gớm.
  16. Sun

Sun Mới đăng kí

banbaonylong : thế cưng lại ko biết rồi :v sử dụng màu thì có thể sử dụng công cụ hút màu, công cụ kuler, nó có nguyên cả một thư viện thích lấy màu gì thì xài thôi, còn các màu cơ bản thì nó có sẵn trong bảng colour rồi thiếu màu gì thì lấy về là xong chứ cần gì nhớ mã màu, còn nếu khách hàng cần màu với mã màu này thì ta ghi mã màu khách hàng đưa là xong, nhớ làm chi cho đau đầu :v
    Còn thằng Viettel này là của quân đội, bên nhà nước cổ hủ nó mới cho làm cái bài test dở hơi ntn chứ, còn bt thì chỉ cần check profolio ngon, phỏng vấn tốt, kì công thì cho một bài làm hoàn thiện sản phẩm cho về nhà làm là xong chứ ai dở hơi đâu mà đi chấm lý thuyết trắc nhiệm rồi tính tổng điểm như mấy ngành khác :v
    chuot406, HoangPiggVy Huấn thích bài viết này.
  17. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Cứ thi đơn giản đại loại như này cho dễ thở!!!
    Chứ khoai quá trở tay ko kịp :))
  18. feragaba

feragaba Mới đăng kí

Có lẽ bác chưa bao h đi phỏng vấn ở viettel thì phải

Đây chỉ là vòng sơ loại, gọi cho oai chứ gọi là vòng gửi xe hay xách dép của viettel để loại ra những người ko biết j thôi nhé.

Còn chính thức gọi là pv là từ vòng 2 và vòng 3, tùy thuộc vào nơi bác ứng tuyển mà có khi còn có tới 6 vòng như Viettel R&D nhé.

Cái vòng này gần như toàn bộ pass hết, loại trừ những đứa ko biết j thôi :)
    Phi VũNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  19. lehieuds

lehieuds Thành viên cấp 1

Vãi phỏng vấn :D
  20. yun

yun Thành viên cấp 2

vl thật, mình dùng pts nhưng chưa bao h gọi đc cụ thể công cụ trong pts là gì, như kiểu đi khắp đường phố éo lạc, nhưng ko biết tên đường ý =((
    NamHoang thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn