Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hình thức thi tuyển thiết kế ( chỉ Viettel mới có)

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi sithang, 29/10/13.

Lượt xem: 17,740

1. sonkhoaden_9

sonkhoaden_9 Mới đăng kí

mình đã đi tới vòng pv.sau các câu hỏi ba mẹ anh chị em thì tới hỏi về chuyên môn và vẫn tiếp tục là .... y như lúc trắc nghiệm chỉ có cái là ko có abc cho chọn thôi
  2. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

sonkhoaden_9: thi ở VT hok dzễ ăn đâu bác! Càng vô vòng sau càng khó.Ít nhất là 3 vòng thi lận màh vòng nào cũng đòi hỏi cao.---> tiền lương nhận cũng tương xứng với cái IQ của bác :))
    khanhdu1994id: bác àh. Thi VT khó gấp mấy mấy lần cái thi tuyển đầu vô của Arena. Arena chỉ cần bác thi có vẽ và AV thôi chứ có gì. Màh AV thì dễ như ăn chuối ấy. Nói chung là hình thức thôi. 1 bên bác cúng tiền để học, 1 bên ngta trả tiền cho bác để làm. Thì bác cũng sẽ biết bên nào nặng hơn bên nào rồi! :D
    Vy Huấn: VT ko phải là cơ quan duy nhất nặng nề về bằng cấp. Tất thảy chỗ làm nào tại VN đều chuộng ng có bằng cấp hơn. Điều đó em nghĩ cũng là điều tốt, gì nếu ta thật sự giỏi ta có thể minh chứng bằng giấy tờ trước (nộp đơn xin việc lúc nào chả thế), và sau đó sẽ gạ gục con mồi bằng kỹ năng thực tài năng thực. Và VT thì rất khoái cái vụ có tiếng anh. Vì cơ chế là có khi bác phải ra nước ngoài làm việc đó màh :)
    @all: em từng thực tập - làm việc cho VT, công ty rất là kỉ luật, nhưng đồng lương thì rất là sòng phẳng, ko có vụ bóc lột ở đây đâu, anh có làm thì anh hưởng, anh làm nhiều thì anh được thưởng, còn anh kém năng lực thì đi chỗ khác mà nhường chỗ lại cho ngkhác. Quy luật sòng phẳng, điều đó khiến ai trong VT cũng phải gắn sức mà làm. Chưa kể cứ 1-2 năm là sẽ thi kiến thức lại 1 lần, nếu ai out thì sẽ bị hạ bậc lương, hạ ghế hoặc có khi là get out luôn. Nên ai cũng sợ!!! Zà e đã đi vào buổi test định mệnh ấy :-s
    ngoc.9294 thích bài viết này
  3. tientiennt

tientiennt Mới đăng kí

sologan ko dài quá 6 chữ nhé! mình nhớ là vậy!
  4. Dặt Dẹo

Dặt Dẹo Mới đăng kí

còn tuyển không bác ơi :D
  5. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Viettel là công ty Đồ họa à :))
    nguyen_antu thích bài viết này
  6. White_Witch

White_Witch Mới đăng kí

Trí tưởng tượng và sự sáng tạo mới là kho báu lớn nhất của một nhà thiết kế
  7. sithang

sithang Mới đăng kí

8. sithang

sithang Mới đăng kí

Dặt Dẹo hết rồi bác ợ. Có đợt thì e nháy bác.
  9. sonkhoaden_9

sonkhoaden_9 Mới đăng kí

Phi Vũ hèn chi lương e có 3 đồng :))
  10. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Nguyễn Hoàng Minh Long: VT hk phải cty Đồ Họa mà là cty cần thiết kế như những cty khác thoy bác ơi! Nhưng quy mô tập đoàn, chuẩn quốc gia nên tuyển dụng cũng khó & khác ng :3
  11. vansaonguyen

vansaonguyen Thành viên cấp 1

sithang: nói chung càng ngắn càng tốt, nhưng tối đa là 8, vd: Prudential "luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu" vậy
  12. nguyen_antu

nguyen_antu Thành viên cấp 2

Giống thi kiểm tra cuối kỳ, chắc vt định mở trường, nhớ hồi xưa ứng tuyển bên BKc, cũng cho trắc nghiệm có câu: "cần b.nhiu đồng xu để có thể chất cao = tòa nhà thuận kiều plaza" hết sức nhảm.

Ủng hộ diễn đàn