Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] Photoshop cs6 của mình không biết bị lỗi gì bạn nào vào xem ảnh và giúp mình!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lò Quốc Đạt, 19/6/16.

Lượt xem: 1,709

1. Lò Quốc Đạt Mới đăng kí

Nói chung là lỗi này mình không biết fix như thế nào nữa... vì dụ mình tạo 1 layer mới rồi và đã chỉnh xong layer 1 và bật thêm layer 2 lên thì những thứ đã chỉnh sửa ở layer 1 coi như là không thấy nữa! các bạn xem ảnh lỗi và giúp mình với!
    Tiếp
    ai có cách nào giúp mình sửa lỗi này với cảm ơn!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Tạo layer mới ở đây ý thớt là cái layer backgroud có tên Copy kia à? Và đã chỉnh sửa ở layer 1 này là bao gồm những tinh chỉnh gì? Điều này không thể khẳng định được là lỗi mà là do tác động của hai lớp Adjusment layer trên cùng kia tạo lên một màu sắc khác. Theo như trong hình số 1 thì đó không phải là Tạo layer mới mà là nhân đôi layer gốc lên thôi.

2. Hình số 2 đó là điều đương nhiên. Vì nó vốn là lớp layer background chưa qua sửa chữa mà là layer đã copy và được đặt trên cùng. Thành ra nó sẽ che hết bất cứ một hiệu ứng nào mình đã thực hiện đối với các lớp layer bên dưới của nó nếu như ta không thực hiện bất cứ hiệu ứng nào cho nó.
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/6/16
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Bạn tạo layer mới bằng Ctrl+Shift+N hay Ctrl+J đấy bạn?
  4. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Đâu phải lỗi đâu. Bạn copy cái layer chưa chỉnh sửa để lên đầu đó bạn.
    Phím tắt trong tình huống này cho bạn là Ctrl + Alt + Shift + E
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. Lò Quốc Đạt

Lò Quốc Đạt Mới đăng kí

ok cảm ơn ạ

Ủng hộ diễn đàn