Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về đuôi file sau khi retouch bằng photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mik0703, 18/4/13.

Lượt xem: 2,570

1. Mik0703 Thành viên cấp 1

1/ Mình chụp hình sau khi retouch mình thường lưu đuôi JPEG, mình đang thắc mắc không biết lưu đuôi nào sẽ có chất lương hình ảnh tốt nhất.
    2/ Sau khi lưu file mình post lên facebook sao mình thấy hình ảnh không còn nét nửa, có nhìu bạn post lên face hình rất là nét, có làm cách nào khắc phục được không ?
    Mình cám ơn những giải đáp của mấy bạn trước nha :))

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

post lên face thì chất lượng giảm là chuyện thường không có gì là đáng ngạc nhiên cả.
    Mik0703 thích bài viết này
  3. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

bạn con hình ảnh chất lượng cao khi up nha, khi up vào faebook sẽ bị giảm site và độ phân giải, tốt nhất nên crop lại và lấy chuẩn 72 dpi là dc
  4. Lâm Tiến Lộc

Lâm Tiến Lộc Thành viên cấp 2

Mình hay up lên Flickr > tải về > up lên FB, để 72 DPI và sRBG
  5. Mik0703

Mik0703 Thành viên cấp 1

6. Mik0703

Mik0703 Thành viên cấp 1

làm sao để 72dpi được vậy bạn :((
  7. Lâm Tiến Lộc

Image > Image size > Resolution : 72 dpi
  8. Mik0703

Mik0703 Thành viên cấp 1

Phải zậy ko bạn mình thấy cái này là nó mặc định rồi mà
  9. Lâm Tiến Lộc

vâng, đúng nó đấy bác.72 dpi rồi thì ko phải sửa nữa, để in thì bác để 300 dpi

Ủng hộ diễn đàn