Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỗ trợ miễn phí] Các ace vietdesighner.net nào có vấn đề về máy tính cứ đem hết lên đây :D !!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi thranos, 16/9/14.

Lượt xem: 8,272

1. thranos

thranos Thành viên cấp 1

có ghi ở trên mà bạn ^^ 01632644681
  2. Dav.Nio

Dav.Nio Thành viên cấp 1

Bác tư vấn build giúp em case đc ko bác :D em đang có tầm 8tr5 ~ 9tr thì nên build thế nào ạ ?
  3. mono

mono Thành viên cấp 2

803 402 245
    3286
    Bạn chỉ giáo mình tí nhé . cứ đăng nhập mình để hết ngày hôm nay
  4. _Miu Nguyễn_

_Miu Nguyễn_ Thành viên cấp 2

Bác build giúp em case chuyên dụng cho đồ họa. Em xài A.E, Maya, 3Ds. Giá từ 30tr đổ lại. Máy bàn bác nhé. Tks bác nhiều.
  5. Thế Hùng

Thế Hùng Thành viên cấp 2

Máy mình win 8.1 không thể để mật khẩu bằng hình ảnh, đã cài trong PC Settings nhưng lúc khởi động thì lại không được, vẫn phải đăng bằng passwords. Bạn biết giúp mình với :D
  6. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

Bác cho mình xin 1bản ghost win7 dc hơm ợh, win7 trắng ko cài jì hết í, or có thi cài jùm mình idm, làđược ùi

mình cài win7 định cài bộ adobe Cs5 nhưug sợ máy ko đủ đô đễ chạy lại pải cài lại(trước jờ dùng cs3) =,= nên làm 1file ghost, nhưg cứ chạy dc 1lúc thì cái onkeyghost nó lại đòi dĩa driver =,=! (trong khi win7 nó tự đọc driver chứ mình ko có dĩa) thế là toong, ghost thất thủ (_ _!)!đến nay máy vẫn có mỗi win7, idm, firefox, office, và mediaclassic =,=

ko adobe bùn như trấu cắn (_ _!)!
    vì mấy bản ghost chia sẻ trên net họcài nhìu thứ wá nên lúc mình dùng nó đụng lung tung =,=! đau khộ nắm nắm ạh =,=!
  7. Eminem

Eminem Cựu quản trị

noname_0 : Nên mua 1 đĩa win 7 mới về cài cho sạch, thỉnh thoảng ghost hay có vấn đề gì cài lại.
    Mà cs5 cũng không yêu cầu cao đâu, ram2 như thím là cứ phà phà rồi.
    Chủ thớt cho mình hỏi, mình muốn chơi game cấu hình cao, nhưng họ yêu cầu ram cao quá, vậy download ram ở trang nào vậy ạ, hihi (anh em vui vẻ tý)
  8. b0ybuidoi112

b0ybuidoi112 Thành viên cấp 2

Bác rảnh thì team cho em cái
    Máy của e cài win 8.1 ko tắt dc touchpad
    Em làm hết hướng dẫn trên mạng mà cũng bó tay
    Có update driver luôn mà chuột phải vào Properties lại ko dc @@!
  9. noname_0

dĩa win thì có rùi, mà lần nào cũng pải ngồi cài lại thì lâu, lại pải cài cả đám ctrình thì lười =,=!, trong khi ghost 1cái có 5' :v :v

vởi lại cài bộ cs5 máy nó ko cho ài AE và premier (_ _!)!
  10. thranos

thranos Thành viên cấp 1

noname_0 bạn hãy chịu khó chế một bản ghost sạch của chính bạn, sau này sẽ tiện hơn rất nhiều
    đó
  11. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

ram đao ở tiệm nhé! Hợ hợ
  12. noname_0

nói ùi mà, mình dùng onekeyghost để làm 1bản ghost sạch như vậyđó, nhưg nó cứ chạy nữa chừng là lại dừng lại đòi dĩa driver =,=

cài win7 thì nó tự nhận hết cái driver trên máy mình chứ có pải dĩa jì đâu :v :v
  13. thranos

thranos Thành viên cấp 1

14. b0ybuidoi112

b0ybuidoi112 Thành viên cấp 2

Em đưa team r bác nhận dc ko?
  15. thranos

thranos Thành viên cấp 1

_Miu Nguyễn_

Main : Gigabyte G1 Sniper B5
    CPU : Intel Core i5-4590
    RAM : 16GB Corsair Dominator
    HDD : 1TBWB Blue
    SSD : 120GB Kingston
    PSU : Corsair RM Series 650W
    VGA : ZOTAC GTX 770 STD
    Case : Thor Erosi
    =======================================
    Giá 26.800.000

Main : Gigabyte G1 Sniper B5
    CPU : Intel Core i7-4790K
    RAM : 16GB Corsair Dominator
    HDD : 1TBWB Blue
    SSD : 120GB Kingston
    PSU : Corsair RM Series 650W
    VGA : Zotac GTX660 Synery ED
    Case : Thor Erosi
    =======================================
    Giá 26.500.000
    Bạn coi được không bạn
    _Miu Nguyễn_ thích bài viết này
  16. thranos

thranos Thành viên cấp 1

Dav.Nio
    CPU : Intel G3420
    MAIN : Asus B85 Pro Gamer
    RAM : 1x Crucial Single 4GB
    HDD : 1TB WB
    VGA : ZOTAC GTX 650 Synergy Edition 2GB
    PSU : Corsair builder 400W
    CASE : Erosi
    ========================================
    Giá 9.950.000 [Hoặc Ram 8GB] 10.850.000
    Cấu hình như thế này là trên qua tuyệt cho bạn, tuy hơi lố nhưng bạn sẽ không cần băn khoăn về việc nâng cấp trong tương lai, cpu mình gắn khá ổn và nâng cấp rất dễ, không khuyến cáo bớt thành phần vì cái main mà mình lắp cho bạn hỗ trợ rất nhiều thứ
    Motherboards/B85PRO_GAMER/
    Rất hữu ích cho bạn về sau, bạn cũng có thể đổi con GTX650 sang dòng Quadro để phục vụ tập trung vào công việc.
  17. Eminem

Eminem Cựu quản trị

noname_0 thế thì dùng đĩa boot mà tạo bản ghost nhé. cho nó chắc củ
  18. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Tuy là vietdesign nhưng những vấn đề liên quan về máy tính thì không thễ không có.Nhiều lúc trục trặc nho nhỏ nhờ bạn này giải quyết hộ vừa đỡ mất thới gian và tiền bạc.Suy ra đây cũng là 1 topic hay cấn có cho AE .Cảm ơn thớt-mình cũng hiểu là vấn đề giúp không thì anh em cũng khó làm hoài
    Nhân đây nhờ bác giúp luôn vấn đề Thanh Starbar win 7 Utimale của mình bị virut IDM nuốt rồi-bây giờ không vào được amind tìm goodgle thì bí ví trình độ yếu
    Cái khó là o dia nhieu chương trình quá nên tiếc .Mong bác giúp dùm 1 vé nhé
    thranos thích bài viết này
  19. thranos

thranos Thành viên cấp 1

Bạn inbox fb mình id với pass teamviewer nha :D xuanlocshop
  20. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn