Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỗ trợ miễn phí] Các ace vietdesighner.net nào có vấn đề về máy tính cứ đem hết lên đây :D !!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi thranos, 16/9/14.

Lượt xem: 8,247

1. thranos

thranos Thành viên cấp 1

Cài như bình thường thôi bạn :) Nếu có vấn đề gì thì inbox mình giải đáp cho nha :D
  2. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

Chiều nay mình đem máy qua chỗ bạn sửa nhé! Hihi
    thranos
  3. quangnguyen111

Có gì sửa giúp mình nhé. Hihi
    nãy mới nc đấy. Cảm ơn ban trước nhé!
    Có gì bạn nói lại mình nhé.
    thranos thích bài viết này
  4. thranos

thranos Thành viên cấp 1

quangnguyen111 chào bạn máy bạn mình sửa xong rồi. Máy bạn bị hư quạt cpu gây ra hiện tưởng quá nhiệt!!! Đó là lý do tại sao khi mở trình duyệt web máy tự đông tắt là vì trình duyệt sử dụng tài nguyên làm máy nóng và không có quạt để giảm nhiệt cho nó !!!! Mình thay quạt từ xác máy tính khác cho bạn nên phải lấy tiền cái quạt bạn thông cảm !!! Bù lại mình đã vệ sinh laptop cho bạn :D Chiều bạn đến lấy nhé :)
    quangnguyen111 thích bài viết này
  5. quangnguyen111

Rất là cám ơn bạn nhiều! Chiều mình sẽ gé lấy! Chắc hơi muộn xíu. Vì người êu mình học tít q7 lân.
    Chúc bạn luôn được nhiều khách hàng!
  6. thranos

thranos Thành viên cấp 1

7. hailuact

hailuact Thành viên cấp 1

cái zụ bàn phím sao r bạn
  8. thranos

thranos Thành viên cấp 1

hailuact A xin lỗi bạn quá :D Bàn phím của laptop của bạn là 350k ( đó là tiền của cái bàn phím laptop )!!!! Nếu bạn muốn thì mình thay :) vì đây là thao tác đơn giản nên mình ko lấy công bạn cứ mang đến mình làm :D
    hailuact thích bài viết này
  9. thranos

thranos Thành viên cấp 1

Bạn xuanlocshop mãi chả reply mình gì cả sao mình hỗ trợ -_-
  10. thranos

thranos Thành viên cấp 1

Chúc mừng năm mới các bạn designer nhé :D
    hatay1712b0ybuidoi112 thích bài viết này.
  11. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Chúc mọi người năm mới vui vẻ
  12. Hảo Hảo

Hảo Hảo Thành viên cấp 2

Bác chủ thớt cho em vài lời khuyên về sandboxie đuợc không em đang tính sử dụng để chặn virus từ usb.
  13. thranos

thranos Thành viên cấp 1

Sandboxie thì chả có gì nhiều để bạn đề phòng :3 nó chỉ là một phần mềm lấy dung lượng cả ram làm ổ cứng tạm thời !!! Tức là mọi điều bạn làm trên sandboxie khi tắt đi nó không nhớ gì hết, cũng giống như bạn refresh máy thì ram cũng sẽ xả dung lượng tồn nó tích :D Còn về việc chặn virus thì... virus không phải là file hay một phần mềm một khi đã lưu vào ổ cứng rồi mình không chắc nó sẽ "chịu khó" đi ra đâu :v
    Hảo Hảo thích bài viết này
  14. Hảo Hảo

Hảo Hảo Thành viên cấp 2

Bác thranos cho em hỏi là khi ta có user và pass tài khoản ADSL Viettel rồi vậy có thể áp dụng tài khoản đó lên 2 modem được không ??? Hay tắt 1 modem rồi modem 2 mới kết nối được?
  15. thranos

thranos Thành viên cấp 1

Hai cái thiết lập được bạn nhé :D Hảo Hảo
    Hảo Hảo thích bài viết này
  16. thranos

thranos Thành viên cấp 1

Lâu lâu quay lại topic up một cái xem có bạn nào cần không ^^ Có gì sai admint thông cảm :D
  17. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi, Laptop mình HP, vào Win không được, trong lúc thao tác Ghost chạy rất chậm, Ghost chạy tới 50% thì máy tự reset là bị vấn đề gì nhỉ :(
  18. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

Mình hỏi cái này với vì đã hỏi qua ông Google nhưng ông ko cho mình thu hoạch gì mấy.
    Chả là mình có phần mềm cài đặt trên win XP, win7 32bit thì ok. Nhưng cài trên win 7 64 lại tèo.
    Bạn cho mình xin nguyên nhân và cách khắc phục được ko ?
  19. ThanChi

ThanChi Thành viên cấp 1

Noctune : thường thì cấu trúc 64bit sẽ tương thích với các phần mềm 32bit. (Tức là phần mềm 32bit có thể chạy bình thường trên hệ điều hành 64bit). Tuy nhiên cũng có một số trường hợp có thể chạy được nhưng không hoàn toàn ổn định.

P/s: phần mềm gì vậy ?
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/1/15
  20. ThanChi

ThanChi Thành viên cấp 1

thranos : #73 bạn giải thích vẫn không chính xác lắm nhé :)).
    Virus nó cũng chỉ là 1 file, thường thì là file thực thi, chứa một đoạn mã làm 1 công việc cụ thể nào đó. Gọi nó là phần mềm cũng hoàn toàn chính xác đấy. Vì vậy có một số trường hợp mình còn diệt virus bằng cách thủ công là vào môi trường khác (dos hoặc linux) rồi xóa bằng tay đấy.

Hảo Hảo : sandbox nghe cái tên có thể mường tượng ra nó là cái gì rồi. Hiểu đơn giản nó là một cái hộp. Cái hộp này sẽ cách ly những gì phía trong nó so với môi trường ngoài. Vì vậy nếu bạn thực thi bất cứ 1 chương trình gì trong sandbox thì nó không thể gây hại cho môi trường bên ngoài sandbox (ví dụ virus).

Ủng hộ diễn đàn