Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỗ trợ miễn phí] Các ace vietdesighner.net nào có vấn đề về máy tính cứ đem hết lên đây :D !!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi thranos, 16/9/14.

Lượt xem: 8,257

1. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

ThanChi Phần mêm nội bộ của công ty ý mà. Cơ mà nó có chút xíu quan trọng. Mà mình muốn cài về máy của mình. Nhưng khó bây giờ là bên kỹ thuật yêu cầu cài máy xuống XP hoặc win 7 32.
  2. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

kjng_lamboghini 90% ổ cứng hư. Có nghe tiếng kêu lạ phát ra từ máy không, ví dụ như tiếng tạch tạch hay như tiếng mọt kêu.
  3. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

apachi0205 : Zậy là hư rồi :(( . Ổ cứng Laptop HP 540 thay khoảng bao nhiêu bạn nhỉ.?
  4. apachi0205

Giá cả mình không rành lắm, tham khảo giá ở các trung tâm như Phong Vũ coi. Chắc tầm hơn một chai cho ổ tầm tầm.
  5. ThanChi

ThanChi Thành viên cấp 1

kjng_lamboghini : tùy bạn thay ổ cứng loại gì, Seagate, Samsung, Hitachi ... nhiều loại, dung lượng khác nhau, giá cả khác nhau. Đợt trước mình có thay một ổ Hitachi 500GB cho con Acer, mất 1tr3.
  6. thranos

thranos Thành viên cấp 1

kjng_lamboghini Đổ ghost chậm là do lỗi của ổ cứng !!! Thêm vào đó bạn nên cài win gốc và cài các soft chứ ko nên đổ ghost :D Nếu cần thì mình sẽ hỗ trợ bạn tut cài :D
    có gì inbox mình nhé :)
    www. facebook.com/van.deco.31
  7. thranos

thranos Thành viên cấp 1

Vâng virus là tổ hợp các mã xấu và coi như là một phần mềm cũng được cảm ơn bạn đã bổ xung hỗ trợ topic :D Về vấn đề của bạn này mình cũng giải quyết được rồi :D ThanChi Cảm ơn bạn đã góp sức cùng anh em :3
  8. thranos

thranos Thành viên cấp 1

kjng_lamboghini Bạn cứ đưa mình kiểm tra xem có giúp được gì không đã hẵng mua mới chưa muộn :D chưa đến mức nào quá đáng đâu :v còn về giá cả thì Western và Seagate là hợp lý rồi
    tầm giá : 320GB -> 900k ; 500GB -> 1tr ; 1TB -> 1tr2
  9. Mr.Long

Mr.Long Thành viên cấp 2

Các pro cho em hỏi về cách cài máy in trên Win 8 với (máy em dùng win 8.1 pro).
    Em đã load và cài driver cho máy in (RICOH Aficio MP 5001) nhưng khi in thay vì in dọc nó lại in ngang. Em đang loay hoay mấy ngày nay mà chưa biết cách giải quyết.
    Các pro giúp em tý nhé! Em cảm ơn! :((
  10. apachi0205

Mr.Long chọn khay giấy chưa sếp. Chọn A4 để in coi.
    thranos thích bài viết này
  11. trieudhcn

trieudhcn Thành viên cấp 1

@kjng_lamboghini Bạn dùng đĩa Boot check bad HDD thử đi nhé, có thể HDD của bạn sắp nghĩ hưu rồi đấy.
  12. Mr.Long

Mr.Long Thành viên cấp 2

apachi0205 : Chọn các kiểu rồi bác ạ, nhưng mà vẫn cứ bị! :'(
  13. thranos

thranos Thành viên cấp 1

Mr.Long BẠn cho mình team đi mình chỉ cho :D
  14. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

thranos bác xem ca #78 giúp em với !
  15. thranos

thranos Thành viên cấp 1

Bạn chọn Phím phải -> properties -> thẻ compatibility chọn như này : [​IMG]
  16. thranos

thranos Thành viên cấp 1

Noctune
    Bạn chọn Phím phải -> properties -> thẻ compatibility chọn như này :
  17. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

Không được bạn ơi. Bạn có thể tối nay teamview giúp mình không ?
  18. thranos

thranos Thành viên cấp 1

19. thranos

thranos Thành viên cấp 1

20. royalkjss

royalkjss Thành viên cấp 2

Em nghe đồn ổ đĩa quang có thể bỏ để chế thành ổ chứa ổ cứng em đang xài latop máy mua mẫu model năm 2011 chỉ có một ổ cứng thôi xài thằng SSD 120Gb lưu thì không đủ đi đâu vác thằng ổ cứng di động thì phiền bác có chế được không

Ủng hộ diễn đàn