Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hòa trộn hình trên một mặt gồ gề

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi piseo, 6/10/16.

Lượt xem: 1,024

1. piseo Thành viên cấp 1

Các bác cho em hỏi. Em muốn in hình lên áo, nhưng nhiều áo nó nhăn nhó, gấp khúc, gồ gề. Làm sao để layer hình ảnh đè lên áo mà nó gấp khúc theo áo được ạ và không bị mờ đi ạ.
    Em thử chọn overlay nhưng hình ảnh mờ đi theo hình áo ạ
    Em xin đa tạ.

...
  2. Ông Tiên

Ông Tiên Mới đăng kí

Cái áo hoặc cái hình in vào, màu nó phải sáng, tối quá nó không hiện đc nếp nhăn đâu. Sau đó bạn chọn cái áo, đưa nó về đen trắng, rồi tăng độ tương phản cho nếp nhăn rõ ra, sau đó lưu file dạng .psd. Rồi ở layer cái hình in, chọn distort, chọn displace, rồi để thông số 10-10, chọn cái file lưu lúc trước, nó sẽ nhăn theo hình của áo.
    Xong chọn layer mode là multiply.
    piseo thích bài viết này
  3. piseo

piseo Thành viên cấp 1

Đa tạ bác nhiều.
  4. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Gặp phải mẫu đứng nghiêng phần gập áo ở bụng to thì dự là không ổn :D
    piseo thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn