Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hoa và nấm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Mai đen, 13/10/12.

Lượt xem: 3,018

1. Mai đen Thành viên cấp 3

Sau 1 thời gian bận bịu mà xao lãng việc vào diễn đàn,nay em up topic này gọi là ra mắt sau 1 thời gian vắng bóng
    Ảnh này là em tự chụp ở Sapa, chỉ có 2 pic thôi nhưng chủ yếu muốn mọi người góp ý về màu mè và cách chụp vì em khá là hứng thú với thể loại cỏ cây hoa lá này :D

Nấm( ảnh này là em chụp bằng điện thoại)
    BF
    AF

Hoa
    BF
    AF

...
    pitlamgi, Phạm Hữu Dưxnox1becoi1 thích bài viết này.
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

chụp điện thoại mà nét vậy :)
  3. Whale Design

Whale Design Banned

quá tuyệt! very cool. cả về góc chụp và cách blend
    Mai đen thích bài viết này
  4. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

điện thoại em có 5. thôi, e thấy cũng không nét lắm, nên mới phải tăng contrast như thế này
    thích ghê, có người khen :">
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Thực tình mình có thấy blend tị nào đâu.
    Cơ mà ảnh đẹp đấy, vừa nét vừa trong :D
  6. pitlamgi

pitlamgi Banned

Trốn 4rum để đi Sapa mảnh à >:)

Like ảnh :-bd
  7. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

thực ra là mình không blend màu mè gì cả, chỉ là retouch lại thôi :D cho ảnh nét hơn :D
    chết dở, bị buộc tội đi chơi mảnh, thực ra em còn 1 đống ảnh ở Đà Lạt nhưng chưa lấy được ảnh gốc nên chưa up nữa cơ ;))
    pitlamgi thích bài viết này
  8. xuangiang1011

Ý mình đang bảo bác Whale design mà :D, có cái ý ảnh đẹp là nói với bạn thôi :D
  9. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

hị hị, tks nhé, được khen thích quá đi mất, mất cả ngủ mất thôi :">
  10. cass.tigon

cass.tigon Thành viên cấp 2

minh thích cái ảnh nấm....nhưng mà là cái stock ý ...hihi
  11. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

có thể nói rõ ra tại sao như thế được không bạn, mình muốn thu nhận ý kiến để sửa đồi mà :P
  12. pitlamgi

pitlamgi Banned

he he >:) đùa tí thôi :P

Hy vọng bạn sớm có thời gian up bộ ảnh Đà Lạt lên cho anh em 4rum chiêm ngưỡng :-bd

// Mình thích Đà Lạt :x
  13. xuangiang1011

Còn mình thích Hà Nội [​IMG]
    pitlamgi thích bài viết này
  14. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

cái đống ĐÀ Lạt cũng chỉ toàn là cỏ cây hoa lá cành thôi :P cơ mà chả biết bao giờ mới up được nữa:D
    mình cũng thích Hà Nội, mặc dù cũng đang học ở HN nhưng cũng chưa có thời gian lết xác đi chụp, với cả dùng mỗi đt để chụp cũng ngại chạy lông nhông khắp HN quá :( ước gì mình có DSLR :(
  15. xuangiang1011

Chụp đth cũng chụp đc nhiều cảnh đẹp mà, lo gì. Ước có DSLR thì bắt đầu tiết kiệm từ bh đi ;)) Vài 3 tháng là rước đc 1 em ngay ý mà :D
  16. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

vài 3 tháng thì ghê gớm quá, chắc em chỉ có nước nhịn ăn vài 3 tháng thì may ra mới mua được thôi :))
  17. xuangiang1011

Mua mấy em đời cũ như 450D 20D hay D80 D60 là đủ để bắn rồi. Làm thêm dàn lens MF nữa là ngon =P~
  18. pitlamgi

pitlamgi Banned

Thì quan trọng là cây ,hoa, lá mà >:)

Đà Lạt thích mỗi cái đó mà chứ còn cái gì đâu nữa chứ bạn ;))
  19. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

mấy e đấy đời cũ mà k đến 6 củ à, đời sv của em 1 tháng được có 2 củ thôi =)) sống làm sao :))
    còn mà, lên Đà Lạt ngủ thích =))
  20. xuangiang1011

Thì tiêu 1 củ rưởi thôi, còn 500k để dành. Ko thì mua em 350D cũng đc giá bh chắc còn tầm 4 củ thôi :D

Ủng hộ diễn đàn