Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hoạt hình animation đầu tay - mong anh em ủng hộ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi Lâm Phúc, 7/10/13.

Lượt xem: 4,093

1. Lâm Phúc Thành viên cấp 1

Hi mọi người... đây là tác phẩm cuối học kì của mềnh... mong anh em cho ít gạch xây nhà :)

Tks mọi người đã theo dõi :v :v

...
    bokhi2301, dtkhai, Sun13 người khác thích bài viết này.
  2. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Đầu tiên phải nói là đối với tác phẩm đầu tiên thì quá là xuất sắc rồi :))
    Khá là chịu khó vẽ và làm animation.
    Tiếp đến là gạch này :))
    Animation của bạn quá là đều, mỗi cảnh đều đều thời gian như nhau. Khá là "câu giờ", không có nhanh chậm để tạo điểm nhấn.Phần cuối xem gần như slide ảnh. Chắc đến gần cuối đến hạn nộp nên đuối hơn :))
    Hiệu ứng sử dụng Wave warp hơi quá đà, lạm dụng. Quần áo rồi đến cây, lửa, mây đều đung đưa cũng rất đều, một số đoạn vd ngồi ở vực cho nhanh hơn chẳng hạn. Cũng biết do bạn cắt hình tĩnh làm động, xài kiểu này hơi mẹo nhưng vậy là có hơi nhiều.
    Những hiệu ứng bokek rồi len flare là ảnh tĩnh, cứ xoay cả ảnh vậy rất lộ, nên làm nhỏ, ít hơn, lừa mắt hơn :D
    Một số lỗi lặt vặt như, phần máu của con orc đang ngủ không rung theo người, phần máu lúc cô bé "tung chiêu" chỉ xoay, 2 con orc phía sau lúc đó không có bóng
    KIRAorL, mgr, Lâm Phúc1 người khác thích bài viết này.
  3. Lâm Phúc

Lâm Phúc Thành viên cấp 1

vsea@
    Tks bác vsea đã nhận xét... Có gạch xây nhà rồi...:))
    Thời hạn bắt đầu làm và kết thúc là 1 tuần... Tại ăn chơi nhảy múa nhiều quá. :-"
    Công nhận gạch đá bác sắc và rất nhọn, nói câu nào chuẩn câu đấy mới đau. :P
  4. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Nếu nói như ông Vsea thì ngồi tới sáng, hoặc chắc viết vài pages mới hết gạch.
    Khuyên bạn tạo chiều sâu bằng cách tạo focus tối, blend màu, nên sử dụng footage thật hơn là tự vẽ, như máu và khói bụi. ở đoạn "nhớ về quá khứ" nên dùng hiệu ứng phim cũ.
    Nên tập trung vào Cận hơn là Toàn, video của bạn hầu như chỉ thấy Toàn, các cảm xúc nhân vật hầu như không có nhiều để diễn đạt.

Theo mình, để video đạt hơn, bạn nên để việc cô gái bị thương cố ý che người xem video lẫn "đầu bí". Sau đó để người xem bất ngờ với cảnh cây giáo xuyên qua ngực (với cả cái đầu bí). => đến đoạn "trăn trối" => "Bé bí ngoan nhé ! Ở nhà mẹ cho bú sữa ! :3" (Đùa thôi).

Để cảnh cuối cùng là một bức manip toàn vẹn giữa sự "quyết tâm" và cái "đầu bí". Sau đó kết thúc bằng hành động đóng sách của gã "đầu bí tiến hóa". Góp ý vậy thôi. :)

Đoạn cô gái nằm SẤP dưới đất với cây giáo xuyên qua ngực. XD
    mgr, Lâm Phúcvsea thích bài viết này.
  5. huy1993

huy1993 Thành viên cấp 1

riêng mình ko phải là chuyên gia thì mình đánh giá cao ý tưởng, tính sáng tạo cách chọn bài..
    Lâm Phúc thích bài viết này
  6. Lâm Phúc

Bác Crz nói chuẩn lắm... E cũng định làm mấy vụ bác nói nhưng khổ nỗi lúc đó không có thời gian tìm tut học...
    Còn có đợt e định làm khói cho lửa nhưng mà làm trong AE cứ thấy thế nào nào ấy, chắc tại gà quá... nản @.@''
    Crz thích bài viết này
  7. vsea

vsea Thành viên cấp 3

1 tuần làm cái này thì ăn chơi quá :)) riêng ngồi vẽ chiếm phần lớn thời gian rồi :))
    Mà trường nào lại cho thời gian làm ngắn thế :-s
  8. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Gốc của cánh rồng không bắt dính, chạy lên chạy xuống liên tục. Cắt hình trái bí nham nhở.
    Nhớ không lầm là cho 3 tuần làm mà ta?
  9. Lâm Phúc

Trường em cho em 2 tháng làm, nhưng mà em ăn chơi nhảy múa tháng rưỡi, 1 tuần nghiên cứu AE và Premiere, và đúng 1 tuần làm 100% những đống trên
    Viết báo cáo, rồi nghĩ kịch bản, âm thanh thì nhạc cho lành =)), vẽ poster làm slile thuyết trình.v.v...
    À, e học Hanoi Arena bác vsea ợ
  10. Lâm Phúc

Vừa di cư lên đây đã gặp người quen Boppi Boppa :-s , ở đâu ra 3 tuần vậy cha
  11. Don.aquile

Don.aquile Thành viên cấp 2

Hay quá.

Mà bài hát là bài gì vậy bạn ?
  12. Lâm Phúc

Bài hát là Demons của nhóm imagine dragons bạn Don.aquile nhé.
    Don.aquile thích bài viết này
  13. Boppi Boppa

Á à, :D mình ở HCM, đề tài chỉ có cho 3 tuần + 1 tuần hướng dẫn nữa thôi.
  14. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Thích kịch bản và hình ảnh ^^, các phần còn lại thì ... chắc ít thời gian đầu tư :D
  15. Lee Gà

Lee Gà Thành viên cấp 2

bác vẽ bằng cái gì vậy!
  16. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

Một tuần mà bạn làm như vậy la quá pro. Mình chỉ kết khúc đầu còn phần sau do lầy quá nên chắc làm ẩu. Nhưng mà mình nghỉ bài này chắc chấm điểm không được cao đâu :P hai tháng thì hơi sơ sài quá
  17. Lâm Phúc

hhowodd Chuẩn rồi bạn... điểm nhóm 82 điểm cá nhân có mỗi 84, vẫn là cực thấp =.="
    Lee Gà Mình vẽ bằng PaintTool SAI và Photoshop nhé bạn.
  18. Boppi Boppa

19. user46658

user46658 Mới đăng kí

20. Bard

Bard Thành viên cấp 1

thế là hay rùi

Ủng hộ diễn đàn