Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học 3D phải chia ổ C như thế nào mới là chuẩn ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi mjracle, 23/5/14.

Lượt xem: 2,468

1. mjracle Thành viên cấp 1

Chào các bác...
    Em đang học 3Dmax nhưng cũng lâu lâu rãnh rỗi cũng sang autocad với maya vọc sơ sơ...
    Cái em muốn hỏi là nếu mà học về 3D...
    Không nói là bao nhiêu phần mềm nhé,vì đôi khi đang học cái này lại có hứng học sang cái khác,lí do là các phần mềm 3D đều liên quan với nhau mà....
    Thì phải chia ổ C bao nhiêu GB mới đủ sử dụng...
    Vì em chạy Windown 64bit nên bắt buộc phải đẩy vào ổ C thì chương trình mới nhận....
    Em ổ HDD 500Gb ạ....
    Hiện tại em chia 65GB cho ổ C...
    Đã cài 3Dmaxs 2014,Autocad 2013,PTS CS6,maya....
    Và sau này có thể còn nữa...
    Vì vậy em muốn hỏi là chia làm sao để sau này mình cài mấy phần khác để học nữa...
    Cài lại win mà cài 1 đống chương trình 3D chắc quẹo lưng luôn... :(
    Cám ơn ạ

...
  2. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

mình cài max, PS, cad vào ổ khác vẫn chạy mà bạn! ổ C của mình chia 60Gb để đựng hđh và một số phần mềm nhẹ nhàng còn cái nào nặng thì thường sẽ để cài trên ổ khác! còn nếu bạn vẫn thích cài ở ổ C (ổ hệ thống) thì bạn cứ để khoảng 120Gb-->150Gb thì ổn..!

Ủng hộ diễn đàn