Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học chụp ảnh để đi du lịch

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Ngoisaotrencat, 4/3/14.

Lượt xem: 2,387

1. Ngoisaotrencat Thành viên cấp 1

Sắp tới đây mình dự định sẽ làm một chuyến đi xuyên Việt. Mình định ghi lại những nơi mình đi qua nhưng mà mình chưa rành về chụp ảnh cho lắm. Có anh em nào biết nơi nào dạy chụp ảnh không chỉ mình với ? Dạy riêng hay trung tâm cũng được.

P/s : Đi chung với bạn gái mà không biết chụp ảnh cho em cũng hơi ngại. Vì tương lai ngày mai nên phải cố gắng mới được. hehe mình cám hơn các chiến hữu nhiều nhe

...
  2. xuantruongpro

xuantruongpro Thành viên cấp 2

Bác ở chỗ nào? Nếu ở Hà Nội thì bác tham gia lớp học của Vinacamera nhé. 3 buổi học phí 150.000đ.
    Lớp học dành cho DSLR đấy bác nhé...
    Ngoisaotrencat thích bài viết này
  3. Ngoisaotrencat

Ngoisaotrencat Thành viên cấp 1

Thank bác. Mình ở Tp.HCM bác ơi .
  4. Tunbe

Tunbe Thành viên cấp 1

bạn có thể vào link dưới tham khảo, ở chanel này có hướng dẫn khá cơ bản cho người mới nhập môn dslr. do mình chưa đủ bài nên không post link trực tiếp được. bạn chịu khó copy & past nha
    youtube.com/channel/UCqdwAYWdtQLEF9Nv0T2sjAQ
  5. xuantruongpro

xuantruongpro Thành viên cấp 2

Ngoisaotrencat : info của bác là nữ....mà cũng có bạn gái á??? chẳng có nhẽ, nghi vấn less =))=))=))
    lahanaNgoisaotrencat thích bài viết này.
  6. Ngoisaotrencat

khakha. bữa đăng kí nhấn lộn . Để mình sửa lại. Mới dùng nên không để ý .Thank xuantruongpro nha. khakha
    lahana thích bài viết này
  7. lahana

lahana Thành viên cấp 1

Vậy bạn tham gia lớp học của thầy Tuấn bên TTTH. mình mới vừa học lớp bên đó xong nè
  8. Ngoisaotrencat

Vậy hả bạn. ủa mà cho mình hỏi TTTH là chỗ nào vậy? mình không biết ~X(. Học trong bao lâu ? Học Phí seo?
  9. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

Chụp ảnh khi đi du lịch để lưu lại khoảnh khắc thì giờ mình mới nghe là học vì mục đích như rứa. :-? Mình nghĩ bạn nên tham khảo trên mạng,nhiều lắm,đơn giản nữa. :3 :3 Bố cục ảnh,cách chỉnh thông số cho mỗi trường hợp đều có :3 :3 khỏi mất công học ở đâu cho tốn tiền :v :v
  10. Ngoisaotrencat

Bình thường thôi chứ có gì đâu.Mình thích thì mình đi học để có thêm kiến thức sẵn tiện giải trí nữa. Học để biết cách chụp hình bài đẹp, bài bản. Hehe
  11. lahana

lahana Thành viên cấp 1

Àh trung tâm tin học ĐHKHTN đó bạn. Lớp có học 6 buổi bạn nha. Àh nói thêm là Bên đó cũng có 1 số thành viên yêu thích Nhiếp ảnh nên thành lập CLB rồi. bạn có thể tham gia CLB đễ được chia sẽ và trao đổi thêm... bạn có thể tham khảo thêm nha www.nhiepanh.edu.vn. chịu khó paste nha mình chưa đủ bài viết.
  12. Ngoisaotrencat

Cám ơn bạn nhiều nha. Có website mình tham khảo cũng tiện
  13. Vũ Quốc Hoàn

Vũ Quốc Hoàn Thành viên cấp 1

Kinh nghiệm của mình thì cứ chụp nhiều, xem nhiều ảnh trên các diễn đàn ảnh, sau đó rút ra được bố cục ảnh, góc chụp. Tất nhiên có học có hơn, nhưng như mình điều kiện không cho phép nên...tự trải nghiệm thực tế là chính. Có khi 1 tư thế, 1 góc mà phải chụp 4-5 kiểu, cái thì bố cục ko ổn, cái thì phải set lại tốc khẩu :D Trăm hay không bằng hay..quay tay :D Bạn cứ vác máy xoay vặn nhiều là ok

Ủng hộ diễn đàn