Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học CNTT , Là đúng đắn hay sai lầm?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi KeyRoyal007, 23/4/13.

Lượt xem: 9,807

1. Phạm Thế Lợi

Phạm Thế Lợi Mới đăng kí

Có việc hay ko là tùy vào năng lực của mỗi người, chứ thực sự thì ngành nào cũng sẽ là sai lầm nếu bạn ko phát huy được những kiến thức đã học để làm việc. Riêng mình cũng đang theo học CNTT và thấy rất nhiều cơ hội việc làm, giờ vẫn đang cố gắng phấn đấu để đạt được các tiêu chí mà nhà tuyển dụng yêu cầu.
    nguyenthao811 thích bài viết này
  2. alikuto

alikuto Mới đăng kí

Đam mê và yêu thích nó thì công việc sẽ đến với bạn dễ dàng hơn, thăng tiến nhanh hơn.
  3. kokomi

kokomi Thành viên cấp 1

Mấy hôm vào đọc báo toàn tin kiểu này kiểu này về nhà bán báo hoặc đánh giầy thôi :-s
  4. Dan Truong UIT

Dan Truong UIT Mới đăng kí

mình đang học và đang vừa học vừa làm...mình thấy học IT lun có cơ hội rất lớn...chỉ cần chút đam mê, chút chăm chỉ thì việc xin được việc làm chỉ là chuyện trong tầm tay!
    nguyenthao811pitlamgi thích bài viết này.
  5. vtproduction

vtproduction Thành viên cấp 1

có 3 chân bước vào 2 chân rồi, không rút ra được nữa T_T
    always thích bài viết này
  6. kevin_k7n

kevin_k7n Thành viên cấp 1

haizzz đang học đây, học xong ra chắc đi đánh máy thuê, photo, in ấn gì đó (-. -')
  7. Rainy Day

Rainy Day Thành viên cấp 2

Đấy là căn bệnh chung của quá trình đào tạo ở VN thôi, đâu riêng gì CNTT, thừa thầy thiếu thợ, đa số tốt nghiệp xong chưa thể làm việc được mà phải qua 1 quá trình đào tạo lại nữa, hao tiền, tốn của, mất thời gian...
  8. Yonpham

Yonpham Mới đăng kí

Đang học và sẽ tiếp tục học. :D
  9. Duy Tran

Duy Tran Thành viên cấp 2

đang định học nhưng sợ hoàn cảnh này. Dù là đam mê từ nhỏ nhưng cũng sợ.
  10. pitlamgi

pitlamgi Banned

Sinh viên CNTT điểm danh \m/
  11. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

KeyRoyal007: sửa lại đoạn kia đi, ông phó tổng giám đốc ấy tên là BÙI TRẦN LƯỢNG =.=
    Đúng là báo có khác :v
    pitlamgi thích bài viết này
  12. Zeit Ds

Zeit Ds Thành viên cấp 1

Ông thầy dạy triết lớp mình có nói 1 câu:
    - Chỉ có người tồi, k có nghề tồi ...
    Hơn nữa bác nào ở Đà Nẵng mà học CNTT giống mình thì chắc có tương lại, nó chuẩn bị xây 1 làng CNTT ( k biết nói kiểu gì ) để thu hút các công ty chuyên về CNTT chú tâm hơn cho ĐN.
    // Còn dân CNTT việc đơn giản nhất mình nghỉ ra và ng nhà mình đang làm là mở 1 quán internet, học sửa phần cứng ( pm thì rỏ cm nó ràng rồi ) và nhận freelane trên mạng về làm thêm 1 tháng dư dãi tầm đc > 10tr sau khi trừ hết cho mọi chi phí :) ...
  13. TAURUS

TAURUS Thành viên cấp 1

nói chung là đam mê,nên theo cntt
  14. PhuocHai

PhuocHai Thành viên cấp 1

là đam mê và khả năng của bạn thôi
    mình cũng đang học CNTT thấy ai mà học dc + đam mê thì rất thích
    còn kiểu "vất vưởng" như mình thì lại thấy nản :D
  15. KeyRoyal007

KeyRoyal007 Thành viên cấp 2

PhuocHai :-ss : sao ko chú tâm học mà lại vất vưởng
    Jacky09 thích bài viết này
  16. KeyRoyal007

KeyRoyal007 Thành viên cấp 2

TONE.Rs Đã sửa hôm qua :3 , theo báo mà =.=
    Jacky09 thích bài viết này
  17. St-Hope

St-Hope Mới đăng kí

Nếu chọn việc bạn thích thì suốt đời bạn sẽ ko phải làm việc <- thích câu này :D
    Duy Tran thích bài viết này
  18. TiXiu

TiXiu Mới đăng kí

em là cgái thì nên học lập trình hay học mạng vậy em phân vân quá. ah nữa có nên học thêm mấy chứng chỉ bên ngoài không mấy đại ca? em thấy lớp em đi học ầm ầm chứng chỉ đầy mình mà về hỏi chả biết gì.
  19. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Tiêu đề đáng ra nên là Học Lập Trình, Là đúng đắn hay sai chứ CNTT là 1 phạm trù to lớn.
    CNTT đâu chỉ mỗi về lập trình !!
    Những người ko biết học xong ra làm gì là những người khi mới theo ngành cntt thì có thể là đa số họ chỉ theo ý kiến của nhiều người + gia đình, còn nếu xác định từ đầu là chỉ học mỗi lập trình thì đi học ngoài cho rồi,. còn muốn sửa chữa máy tính thì tùy, muốn học đâu thì học,. còn lập trình vi điều khiển,. check lỗi game ...
  20. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

sai lầm hay ko là ở mình mà :D, nếu học giỏi tự lập trình cho tiền đổ vào túi thế thôi :

Ủng hộ diễn đàn