Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học CNTT , Là đúng đắn hay sai lầm?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi KeyRoyal007, 23/4/13.

Lượt xem: 9,805

1. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

TiXiu: Mình cũng học CNTT này, theo mình thấy, ngành này nó không đòi hỏi quá cao về bằng cấp đâu, cái quan trọng là mình có làm được việc hay không thôi. Chứ nhiều bằng cấp mà chả làm được việc thì cũng chẳng chỗ nào dám nhận bạn đâu:D. Có 1 câu mà mình đã từng đọc và thấm thía:
    " Không quan trọng là anh biết được bao nhiêu, mà là anh làm được bao nhiêu với những gì anh biết. "
    TiXiuamorous2k7 thích bài viết này.
  2. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

nguyenthao811 thích bài viết này
  3. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

amorous2k7: Những ý tưởng "nhớn" gặp nhau rồi:)), cơ mà mình thấy, đó là sự thật =))
  4. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Hỏi câu này xong là quay lại tự thấy mình sai lầm khi lập rồi ...
  5. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

nguyenthao811: :v :v tôi vừa ra trường xong, nhưng chưa chắc đã theo lt nè.
    nguyenthao811 thích bài viết này
  6. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

QUAN TRỌNG LÀ BẠN CÓ ĐAM MÊ HAY KHÔNG?
    NẾU BẠN KHÔNG CÓ ĐAM MÊ, MỌI THỨ LÀM RA CHỈ LÀ CHỐNG CHẾ,...
    KHI BẠN CÓ ĐAM MÊ, VIỆC BẠN LÀM CHỈ NHƯ BẠN ĐANG CHƠI,...
    :)
    LIVE WITH PASSION bạn ợ!!! GOOD LUCK!!!
    TiXiu thích bài viết này
  7. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

tốt nghiệp CNTT ra trường làm design :v
  8. Lee Laam

Lee Laam Mới đăng kí

Mình chẳng chê bài bào này đâu:)) nhưng quả thật bài báo toàn lấy ý kiến của những bạn sinh viên học ở các trường không chuyên về cntt:-j thêm nữa vấn đề việc làm và thăng tiến phụ thuộc rất nhiều vào bản thân. chẳng ai tự dưng đi thuê một ông kiến thức không vững, không có khát vọng:)) các công ty nó sẵn sàng trả bạn một mức lương cao nếu nó thấy bạn có thể làm ra giá trị cao hơn cái lương nó trả cho bạn :v vậy nên mình nghĩ trước tiên nên trau dồi năng lực của mình thay vì đổ tại cho ngoại cảnh =))
    MissMabu thích bài viết này
  9. baylkun

baylkun Thành viên cấp 1

đó chỉ là suy nghĩ của một số nhóm người ! và chưa chắc tất cả đều có chung lối suy nghĩ đó... Học CNTT thành công hay ko ? có việc làm hay ko ? tất cả đều phụ thuộc vào năng lực của cá nhân sinh viên đó ! Làm gì có cái chuyện học tốt mà lại ko có việc làm...điều này chỉ xảy ra khi một người nào đó đâm đầu vào học ngành CNTT khi chưa xác định được đó có phải là đam mê nghề nghiệp sau này hay ko ? từ đó dẫn đến cách học , cách tiếp cận khác nhau và hình thành lối suy nghĩ khác nhau dẫn đến tương lai sau này !
    MissMabu thích bài viết này
  10. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

gì đâu mà sai lầm hay đúng đắn hả bạn? Nghề nào cũng có cái giá và sự cao quý của nghề đó chứ (ngoại trừ những nghề xã hội ko chấp nhận). Theo mình đi IT cũng ko có gì là sai lầm hết,vừa rồi có phóng sự ở VTC2 nói về việc lựa chọn CNTT kìa,bạn có thể mò lại coi để biết được thêm.
  11. congnghevps.net

congnghevps.net Mới đăng kí

Sai lầm không phải là do con đường mà là do cách chúng ta đi trên con đường đó. :D
  12. Zet

Zet Thành viên cấp 1

ôi IT...nó làm cho mình đến giờ vẫn chưa có người yêu :((
    TiXiu thích bài viết này
  13. KeyRoyal007

KeyRoyal007 Thành viên cấp 2

ĐỌC LẠI BÀI CỦA MÌNH MÀ NGÁN QUÁ Huhu
  14. Công Thành

Công Thành Mới đăng kí

mình không thiên về lập trình phần mềm lắm... mình đang tìm hiểu về mạng máy tính. nhưng xin việc không dễ đâu nhỉ
  15. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Mình học lập trình nhưng cuối cùng lại đi theo đồ họa :))
  16. chuẩn bị ra trường với những kiến thức đã học không biết là sử dụng nó thế nào đây ..:|
  17. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

Học xong, và giờ đang ở "lập trình game". đi kiếm việc thằng nào củng đòi 1 năm kinh nghiệm. đệch. bố mày mà có kinh nghiệm thì củng đã ko đi kiếm việc rồi.
  18. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:)) sai lầm và rất sai lầm nếu
    -học ko giỏi môn tự nhiên mà dám lao vào (tính logic)
    -làm biếng mà học cntt thì bằng dẹp ngay từ đầu
    -Không thích nhưng vẫn học
    -Thích ngành khác nhưng vì lí do nào đó lại theo cntt
    -Không xác định là mình sẽ sống với nghề thì thôi out sớm
    -Người hay bị mắc các bệnh liên quan đến tim, hoặc đầu mà lao vào thì chỉ làm bệnh thêm nặng (áp lực rất lớn, có khi sai một li là đi vài ngàn dặm cũng có đó)
    -Học cntt vì mục đích muốn mua máy tính để chơi game thì xin hai chữ "từ bỏ" ngay từ đầu, cái này thành cái bệnh của dân công nghệ thông tin rồi, trường mà đào tạo có kĩ năng tốt thì không lo, chứ mà lơ tơ mơ sinh viên thấy chán là sẽ y chang (3 năm học mình thấy hầu như khóa nào tình trạng này cũng xảy ra)
    -Nếu lỡ bước vào học rồi mà năm một chưa chi đã cảm thấy chán ngán thì nên rút, không thì rất là mệt, vì học ko có hứng, giống như là học cho có, cưỡi ngựa xem hoa vậy đó

Nói tóm lại ấy là muốn học cntt thì phải có đam mê (mà môn nào cũng vậy thôi ko có thì chỉ có đi bán vé sô, làm vườn hay gì gì đó...)
    ==> mình là một trong những người cảm thấy rất hối hận khi học ngành này
  19. cubin

cubin Thành viên cấp 1

Đang trong tình trạng hoang mang, năm 3 rồi và mới vào chuyên ngành hệ thống thông tin...và sau khi ra trường sẽ làm được gì...hỏi mấy ông thầy thì mấy ông cười và nói...đi thử việc sẽ được gõ word vì không doanh nghiệp nào dám đem dữ liệu cho sv mới ra trường "phá"... ngấm lại thấy hoang mang thiệt
  20. ShopSim

ShopSim Banned

Đang học năm thứ 5 CNTT
    Suy cho cùng ngành gì cũng là ngành
    Cái chính là lúc học xong ra biết đc bao nhiêu và làm đc việc hay ko thôi :)
    Dù bạn có học các ngành khác nhưng lúc ra trường kiến thức rỗng thì cũng bỏ cái bằng ra một xó ;)

Ủng hộ diễn đàn