Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học Design có sợ bị thất nghiệp?

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi Pham Thanh, 6/4/14.

Lượt xem: 38,403

1. Akitochan

Akitochan Thành viên cấp 2

Thất nghiệp là do tay nghề của bạn có làm được việc hay không thôi, chứ nếu bạn thật sự giỏi thì có rất nhiều nơi săn đón bạn đấy :)
  2. kaylee_vn

kaylee_vn Mới đăng kí

Thiết kế cũng có nhiều mảng: thiết kế web, quảng cáo, tờ rơi, thiết kế game, phim,... Cũng phụ thuộc xem bạn chỉ làm đc 1 mảng hay cover được nhiều mảng. Học thiết kế cũng cần xem xét khả năng sáng tạo của bản thân đến đâu. Mình không biết về các cơ hội làm cố định full time lắm, nhưng nếu làm freelance thì cơ hội phụ thuộc vào khả năng của bạn
  3. phamdo18

phamdo18 Banned

Chủ yếu là do năng lực của bạn thôi.Làm được việc thì sao 7' nghiệp được :D
  4. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Nói cho cùng Design là một đam mê, học để biết cách vận dụng kỹ năng, túi tiền chính xác nằm trong ý tưởng của mỗi người thôi. Design là một cuộc chiến ý tưởng :)
  5. coids

coids Thành viên cấp 2

Yên tâm, mình học đh 5 năm ra, khối các khu công nghiệp nộp hồ sơ cái là họ nhận luôn. Chỉ cần có bằng cấp là những khu cn cần công nhân họ đánh giá cao lắm :))
    hatdolatononame_0 thích bài viết này.
  6. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

coids Em phải làm bàn thờ gấp cho bác =))
  7. Truong Tran

Truong Tran Thành viên cấp 1

Mình nghĩ thất nghiệp thì chắc có lẽ không đâu, nhưng quan trọng đồng lương là bao nhiêu thôi, chứ lương bèo nhèo thì thà lập hội bán hủ tíu gõ sướng hơn, khỏi tốn công suy nghĩ thiết kế chi cho mệt óc.
  8. Hieuheroin123

Hieuheroin123 Thành viên cấp 2

e thì đang muốn thực tập đây, muốn đánh giá xem thực lực của mình đến đâu :">
  9. TUUHUYNH

TUUHUYNH Banned

hãy cố gắng nào.
  10. vandieutot

vandieutot Thành viên cấp 2

Không thất nghiệp đâu bác. Bác có đam mê thì cứ chiến đấu thật mãnh mẽ nha bác nhé :). Mình tin nếu có đam mê thì bác sẽ trải qua được tất cả mà :).
  11. TUUHUYNH

TUUHUYNH Banned

Nói hay đấy ^^
  12. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

Mình ở quê Bình Định vào SG. Mình thì học hệ trung cấp đồ họa 2 năm bên ĐH Hoa Sen, Tốt nghiệp và đi làm được hơn 1 năm rồi :) Mình hướng theo 2D , 3D và dựng TVC ( Edit, Effect, Premiere, Davinci ). ngoài làm việc ở cty, mình còn chạy show cày đêm nữa ( Freelance), nên lương trung bình của mình mỗi tháng cũng gần 10tr, có tháng tối đa 15tr, còn lương cứng ở cty thì mình 5tr thôi. Cái quan trọng là khi ra trường bạn phải mạnh dạng và chủ động trong công viecj và quan trọng là học hỏi và không ngại khó là ok :). Có lúc mình làm 2 ngày thì đủ một tháng lương rồi.. nên nghề độ họa này lông bông nhưng zui lắm :))
    Lý Tùng LâmToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  13. TUUHUYNH

TUUHUYNH Banned

vậy là bạn giỏi rồi
  14. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

Vì làm nhiều bạn sẽ học đc nhiều kinh nghiệm, đc các sư phụ chửi nhiều thì tay nghề mới lên đc.. Sang năm mình lại may mắn đc nhận vào làm chỗ mới lương 8tr ^^! đó là 1 năm mình làm việc cố gắng và không ngại khó
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  15. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Đọc sách nhiều, trau dồi nhiều thì đảm bảo 100% không thất nghiệp
    ngồi nhà cũng kiếm được mơn nì
    duong8x thích bài viết này
  16. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

đúng rồi ToiHocDoHoa.com .. nếu làm tốt, khách hàng sẽ tìm đến bạn :)))
  17. Giấy mỹ thuật Lan Vi

Giấy mỹ thuật Lan Vi Mới đăng kí

Mình thấy làm Designer đang rất hot mà. Hôm trước mình có nói chuyện với mấy bạn bên Đại Học Mỹ Thuậ, ngành thiết kế đồ họa chưa ra trường đã có việc làm hết rồi. Bạn nào sáng tạo và chăm chỉ hơn thì lương sẽ cao hơn thôi.
  18. hatdolato

hatdolato Mới đăng kí

các bác cho em hỏi ngu, vào FPT hay arena multimedia họ có dạy thêm tiếng anh cho mình không ạ:)
  19. VŨ XUÂN PHÁT

VŨ XUÂN PHÁT Mới đăng kí

ko có đâu bạn, phải tự thân thôi :))
  20. brutal_death

brutal_death Thành viên cấp 1

Năm nay 30 tuổi, cũng thích pts lắm nhưng chỉ biết về pts ở mức nghịch manip, blend ảnh chơi chơi vậy còn kiến thức màu k có, pts chỉnh màu kiến thức cũng k có vì thời gian đi làm chiếm hết rồi nhưng đang chán công việc đó quá thì liệu có phải muộn để theo kịp các bạn trẻ k nhỉ ?
    Ngô Tiến TrungDzungDG thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn