Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học đòi làm tờ rơi

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi jokenguyen193, 20/11/12.

Lượt xem: 2,758

1. jokenguyen193 Mới đăng kí

Đây là 1 số poster mình làm. Nhìn qua cũng biết là chả có kỹ thuật cao siêu gì nhưng rất vui là có cái đã được đưa vào sử dụng. :D
    Vì đối tượng hướng tới chỉ là các sinh viên trong trường nên thông tin có vẻ hơi tắt.
    cái đầu là tờ rơi cho chương trình áo ấm mùa đông quyên góp áo ấm, nhu yếu phẩm,... cho những người dân phải chịu lạnh ở miền cao đang được phát động ở trường ĐHBK Hà Nội.

Cái thứ 2 là tờ rơi tuyển nhân sự cho Ban Thanh Niên Tình Nguyện trường ĐHBK Hà Nội được dùng đợt tháng 10 vừa rồi. :))

...
    Tom BeatBoxduytay thích bài viết này.
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

bên mình cũng tham gia chương trình áo ấm mùa đông nì nè :D
    jokenguyen193 thích bài viết này
  3. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Tấm thứ 2 màu đẹp, mừ chữ "tuyển nhân sự" nó chìm rồi, không nổi bật.. Tấm thứ 1 thì chữ Áo Ấm Mùa Đông nên để dày 1 chút, và dùng màu ấm ấm ấy, dùng xanh với vàng nhìn không hợp, trái tim quanh hình cũng dùng màu đỏ sẽ hay hơn.
  4. Jun Kòi

Jun Kòi Thành viên cấp 2

#1 mình thấy bố cục ổn ùi nhưng mà hk thích màu xanh đó lắm :| nhìn hơi chói
    Còn #2 thì hơi rườm rà thế nào ấy
    Ý kiến chủ quan của mình thui nhé :D chứ đã đc đưa vào sử dụng là good rồi đó
    jokenguyen193 thích bài viết này
  5. jokenguyen193

jokenguyen193 Mới đăng kí

công nhận pic 1 chữ áo ấm nhìn xấu thật. còn trái tim thì mình để màu xanh bở chương trình này là 1 chương trình đồng hành cùng chương trình "cốc trà đá vì cộng đồng" được tổ chức hàng tuần ở BK có màu chủ đạo là xanh lá như vậy.
    tối hôm qua ngồi làm khuya nên bí ý tưởng. Giờ cho làm lại chắc đỡ hơn nhưng lười không làm nữa.
  6. jokenguyen193

jokenguyen193 Mới đăng kí

đưa vào dùng là vì gấp quá mà không có cái thay thế bạn ạ. :))
  7. Boppi Boppa

:D vậy tấm 1 thay hình background có em bé bằng cốc trà đá là được mà, đã có nhiều em bé rồi. Chứ không, bạn không nói chương trình liên quan tới cốc trà đá, mình cũng ko nhận ra, vì dòng chữ "... tiết kiệm Trà đá" không nổi bật đc chữ Trà Đá
  8. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mình ném gạch 1 tý nhé
    #1:
    Background: Bỏ mấy cái tung tóe ngôi sao đi thì hợp hơn!
    Chữ ÁO ẤM MÙA ĐÔNG font đó không hợp, Style và Màu cũng ko hợp luôn
    Huy hiệu Đoàn và Logo trường nên căn trái theo Chữ Áo ấm mùa đông. Sẽ đẹp hơn!
    Xét màu tổng thể thì màu bạn làm poster này trông "hơi quê".
    Font chữ cũng vậy! Trong các Poster thì bạn nên sử dụng font San-serif.
    #2: Bạn đã cho chữ Đoàn TNCS TP HN trước Đoàn trường thì nên để Huy hiệu Đoàn bên trái và chuyển Logo trường sang phải.
    Bố cục xếp hình ảnh chưa hợp lý! Cái vòng hình ảnh, đáng nhẽ bạn nên cho ảnh bên dưới lên trên cùng! Sẽ thấy hợp lý hơn! Tiếp là kích thước các ảnh này cũng ko đồng nhất!
    Phần "Muốn trải nghiệm........." Bạn căn lề phải cho đẹp nhé! :D
    Thời gian địa điểm bạn căn giữa cho đẹp! Và cho chữ nhỏ lại 1 xíu!

Về phần màu sắc, mình cũng thử để như thế này! Trông cũng tươi nhưng ko rực lên như của bạn nhé!
    jokenguyen93 thích bài viết này
  9. Boppi Boppa

Dùng chữ Serif ở đây là bình thường, chữ Serif tạo cảm giác vững chãi, đáng tin cậy, bạn làm poster kêu gọi quyên góp mà dùng San-serif thì làm sao tạo được lòng tin??? Không phải cứ poster thì dùng San-serif, phải tùy theo ý nghĩa của poster đó, mà đây còn là poster cổ động.
    Màu thì bạn nào cũng nói rồi, mình ko nói nữa :D
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  10. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mình có thể khắc phục = cách dùng 1 font chữ ko chân nét đậm nào đấy để làm tiêu đề. Cũng sẽ gợi được cảm giác tin tưởng :D. Hoặc dùng serif nhưng là 1 font chữ khác! Bạn có công nhận font chữ Áo ấm mùa đông kia là ko hợp ko!
  11. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

tấm 1 nên để màu xanh dương đậm hoặc là xanh lá đậm
  12. Boppi Boppa

Font chữ bình thường, chỉ có màu của chữ là không hợp thôi
  13. jokenguyen93

jokenguyen93 Thành viên cấp 1

tìm mãi mới ra bài của mình đăng.
    Công nhận 1 điều. Nhìn nó quê thật.
    Cảm ơn mọi người đã góp ý, dự sẽ phát huy trong những lần bị sai vặt lần sau.
  14. jokenguyen93

jokenguyen93 Thành viên cấp 1

hôm ấy trong đầu cũng nảy ra ý tưởng là font này nhưng lục mãi chả thấy :((
    thanks những góp ý của anh. Rất xác đáng ạ.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn