Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Học Hỏi] Các bác giỏi giỏi PTS vào chỉ bảo em xíu

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi thanhdatqp, 4/9/14.

Lượt xem: 3,851

1. thanhdatqp

thanhdatqp Thành viên cấp 2

gửi cho con gái mà #:-s#:-s
  2. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Vấn đề thẩm mỹ
    Noctunethanhdatqp thích bài viết này.
  3. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

vấn đề là mất thẩm mĩ, chứ con trai con gái chả khác nhau là mấy ^:)^
    thanhdatqp thích bài viết này
  4. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

Hịc, góp ý thẳng thật mà toàn bị kết tội thế này...
  5. thanhdatqp

Hix các bác nói dễ hiểu tí cho em đi.toàn thuật ngữ vs tiếng anh em học mới lớp 10 sao hiểu đc
  6. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Xu thế hiện nay là thiết kế phẳng. Mà ko phẳng được thì cũng ko nên màu mè hoa lá vậy đâu
  7. LittleLucifer

LittleLucifer Thành viên cấp 2

thanhdatqp đơn giản là thay cái style đi hợp với chủ đề của ảnh hơn đừng quá lòe loẹt đơn giản hóa 1 chút :)
  8. takid1412

takid1412 Thành viên cấp 1

Vấn đề của bạn là phần design font chữ. Thật sự là nó không thể nổi lên được. Cảm giác đầu tiên là thấy chữ nó rất là "tan nát". Đừng đổ pattern như thế.
    Tiếp theo là chữ không nên đổ bóng nếu muốn tận dụng hình trái tim.
    Thiên thần bỏ cái stroke gradient 7 màu đi, bỏ cả cái fill bên trong đi, nếu ban muốn nó lung linh thì kiếm cái brush sao về chấm ở 1 vài góc là được rồi.
    Hạn chế dùng Bevel nếu không có inner shadow hay inner glow đi kèm
  9. Vinh Rux

Vinh Rux Thành viên cấp 1

Mình nghĩ nên cho nền hình nó tối hoặc là nền hình bầu trời sao, chữ nó màu trắng hẳn luôn, xóa phần lóe sáng đi, thiên thần thì cho màu trắng viền đen, thêm vài brush ngôi sao nữa, mình nghĩ là vậy
  10. Takaki

Takaki Thành viên cấp 1

Không phải thiếu mà là quá dư
    Mấy cái kim tuyến kim sa không dùng trong design :v :v
  11. kvt911

kvt911 Thành viên cấp 1

Đơn giản như thế này là được rồi.
  12. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

làm như kvt911. hoặc bạn thích cho thêm 1 ít lung linh nữa nhưng ít thôi. mình cũng là người thích lòe loẹt thế mà nhìn bức hình của bạn còn thấy lòe loẹt tới mức ko duyệt đc.
    - bạn muốn làm chữ good night thì nên làm trên nền tối thế nó mới đúng ý nghĩa.
    - Thiên thần mình nghĩ dùng brush trắng là hợp lý nhất. hoặc hình thiên thần hơi thật chút như bức trên chứ thiên thần mà xanh đỏ tím vàng chẳng giống thiên thần tí nào.
    - Muốn chữ nổi bật thì hiệu ứng xung quanh phải đơn giản thôi, chứ bạn cho hiệu ứng hoa cả mắt thì làm sao mà nổi bật cho được.
  13. Vinh Rux

Vinh Rux Thành viên cấp 1

mình nghĩ bạn nên tham khảo kvt911 , như vậy sẽ giống chúc ngủ ngon hơn :)
  14. thanhdatqp

kvt911 kiếm thiên thần ở đâu zị ?
  15. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Đây là giai đoạn đầu của bạn đúng không.Bạn cũng làm quen được với texture effect shadow này nọ rồi đúng không :D.

Bây giờ thì bạn quên mấy cái đó đi.Bạn muốn làm một bức ảnh gọn, đẹp, rõ ràng và sang thì không nên dùng mấy cái đó nữa.Dùng đúng chỗ thôi.Chứ bạn lạm dụng hoa lá hẹ như kia thì sao bức hình rõ và đẹp được.

Cách làm nổi chữ trên nền = Nền đơn giản, chữ phức tạp/nền phức tạp, chữ đơn giản ; nền và chữ tương phản màu sắc , kiểu dáng.

Mình có biết bộ brush thiên thần này, bạn dùng luôn màu trắng là phù hợp nhất.Ý tưởng là 2 thiên thần đẩy chữ vào, bạn nên chp hai chữ nằm gần lại với nhau, cho thiên thần bay lên như tấm thứ 2 bạn làm đó.

Background đơn giản và tối màu nữa là được.
  16. thanhdatqp

mình nghĩ bộ brush thiên thần đó hợp vs mây và trời hơn nhỉ ?
    hay giảm opacity xuống đc k ?
  17. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bênh của mấy ẻm bắt đầu dùng pts =)) màu mè hoa lá hẹ và tham hiệu ứng
  18. thanhdatqp

k phải bênh.chỉ là thói quen :((:((:(( ( tính con nít :)))
  19. lenm

lenm Thành viên cấp 4

:)) Lại còn không phải bệnh =)) thế k phải bệnh thì để thế cũng dc, k cần sửa đâu
  20. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

8-} Chủ đề vẫn hot à, giờ có nói thớt chưa chắc đã nhìn ra 8-} lúc đầu chắc ai cũng thế
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn