Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học làm Manip góp ý cho mình học hỏi nhé :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Silence_l0v31, 23/7/14.

Lượt xem: 1,914

1. Silence_l0v31 Thành viên cấp 2

theo thể loại này dc gần 2 tháng rồi còn yếu các bạn góp ý cho mình nhé :)
    mod : mình luôn :D

...
    Phạm Hữu Dư, jumb0sanlatZinP thích bài viết này.
  2. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

cánh ghép lệch góc độ,xung quamh là lửa và tia sét mà người tối om?
  3. Silence_l0v31

Silence_l0v31 Thành viên cấp 2

ò ha đúng rồi , mình toàn để ý phần sáng và tối quên khi lửa bắt vô cũng sẽ sáng phần trước , tks nhiều conmeohen :)
  4. quanhus1992

quanhus1992 Thành viên cấp 1

:D đằng nào cũng hổ báo các thể loại rồi , sao ko làm thêm bộ giáp nữa cho nó khủng hả thớt :v
  5. Silence_l0v31

cũng có nghĩ mà chưa đủ trình T_T quanhus1992
  6. Mong được như anh ấy !
  7. mranh

mranh Thành viên cấp 1

stock đâu thớt?
    em thì em thay mod không hợp với cảnh từ trang phục cho đến tư thế
    đôi cánh nhìn xấu quá thớt ak
    ánh sáng trên mod lệch hết cả
  8. Cái Bô Trôll

Cái Bô Trôll Thành viên cấp 2

Tự mod mình sao không tạo dáng đẹp tí
    ngồi như kiểu ngồi ỉa thế kia hả thớt =))
    hatay1712 thích bài viết này
  9. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

- Nhìn vô thấy ngay bức ảnh này nhân vật và khung cảnh không ăn với nhau
    1. phần con rồng nhìn tướng rất là bá đạo nhưng lại ghép vô 1 khung cảnh yên bình quá -> :-q không có đất nó cho nó diễn và trong ảnh này vai trò của nó để làm gì? (làm kiểng thì nên chọn con nào hiền hơn so với cảnh)
    2. Coi như con rồng không tồn tại, xét về phần mod, bỏ qua phần trang phục nếu về tư thế, thì có vẽ như tư thế này 1 là đang làm phép để tìm cái gì đó, 2 là đang hành hạ cái gì, 3 làm phép nhưng tư tưởng đang hướng về đâu đâu
    vậy nhìn về phần hiệu ứng thì mod đang rơi vào trường hợp thứ 2 nhưng -> nam chính này đang hành hạ cái gì vậy -> không có cái gì để diễn
    => về khoản nội dung, bố cục của bạn = ghép ảnh chứ chưa liên kết với nhau, quá rời rạc luôn
    Tiếp theo soi phần ánh sáng
    Thầy liền, đó là quá nhiều nguồn sáng mà nguồn nào nguồn đó đều tỏa hết công suất vậy mà môi trường xung quanh thì vẫn cứ tối
    - ánh sáng bạn sử dụng tựa như đèn sân khấu vậy á, mà cái đèn này chuyên dùng để chiếu vào nhân vật chính trên sân khấu, vậy con rồng là nhân vật chính thứ 1???
    - 1 cái lỗi tưởng nhỏ mà không nhỏ nha, cái phần tán cây chỗ model nếu mà nhìn vô sẽ thấy cái cây có thể là đang ngang với nhân vật chính, nhưng phần ánh sáng hắt vào nó lại không tiếp tục hắt xuống nền đất nơi model đang đứng??? mà nếu bạn để nó hắt xuống lúc này là sai lầm luôn vì coi như nhân vật chính của bạn đi đứt

Tiếp mấy cái lỗi lạch vặt như: đuôi rồng nhìn như giấy, hiệu ứng chạy loạn, hiệu ứng mảnh ghép vô đây chỉ làm cho ảnh thêm rối thôi, chữ quá đơn giản không nhấn được = thừa, vì thế cần thay hiệu ứng hoặc làm sao đó để cho cái thứ 2 mà người ta nhìn vào chính là phần chữ nổi bật lên
    oh mà ý nghĩa của chữ để vô đây có phù hợp không vậy

==> theo ý kiến cá nhân
    - bạn nên tạo 1 khung cảnh có chiều sâu hơn, thay vì khoảng cách gần như vậy, bạn nên cho con rồng ra xa hơn 1 tí, 1 khung cảnh làng mạc gì đó, cho nó có đất mà diễn
    - còn nam chính của bạn cho ngồi trên 1 bờ đá hay đại loại thế, tạo cho nhân vật 1 cái gì đó để làm chứ đừng chỉ ngồi cho đẹp đội hình, ví dụ như cho 1 đám kẻ thù rớt sau lưng chẳng hạn, rồi máu chảy lênh láng...
    (cái này bạn sẽ làm cho nhân vật chính nổi bật hơn con rồng)
    - giữa nhân vật chính và con rồng nên có 1 mối liên quan gì đó, trong vai này con rồng có thể là tay sai của bạn, còn bạn chịu khó cho nam chính kia đóng vai ác đi ha
    - thay được đồ thì thay luôn
    - ánh sáng nên tiết chế lại
    - cái nào cảm thấy nó thêm vô không có tác dụng gì thì vứt đi cho đỡ rối

:-ssmình nhận xét có dài quá không vậy =))=))=))
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/7/14
    Silence_l0v31mranh thích bài viết này.
  10. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

ném gạch kinh quá :)) thôi rút kinh nghiệm nhé bạn
  11. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Cái con rồng là BG mình nhìn thấy ở đâu rồi,thớt đơn giản là ghép mình vào rồi thêm mấy stock khói lửa,cánh... chứ thực ra ko có ghép nhiều đâu,thớt cứ tiếp tục làm đi,cái sau sẽ đẹp hơn đó :D
  12. Silence_l0v31

ok cám ơn nhiều nhé Vũ Phi Huân bạn góp ý mình hiểu nhiều :D
  13. Silence_l0v31

uhm vì mới theo thể loại này mới hơn 1 tháng còn yếu lắm , mà cực thích kiểu manip thế :D
    conmeohen
  14. Silence_l0v31

có ai mới học mà làm giỏi ko bạn ? :D , sẽ cố gắng rút kinh nghiệm ZinP ,
    Thanks mọi người :)
    ZinP thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn